Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[LOGO] Biểu tượng nhận diện bản thân mình, vừa mới hoàn thành

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Lee Min Su, 12/11/14.

Lượt xem: 4,709

1. Lee Min Su Thành viên cấp 1

Mình tự học design cũng lâu rồi nhưng vẫn chưa có logo nào để nhận diện bản thân, hôm nay có thời gian mình tự làm một cái luôn, mọi người xem qua có ý kiến gì đóng góp comment lại cho mình biết với nha :)

À có vẻ như mình chưa nêu ra ý nghĩa của logo, mình cũng giải thích luôn, ý định ban đầu mình muốn tạo ra một logo là một ký tự đại diện cho tên của mình (mình tên Minh nên mình chọn chữ M làm đại diện)
    Nhưng nếu ghi chữ M không thì bình thường quá nên trong quá trình thiết kế mình cố gắng sáng tạo thêm và ý nghĩa cuối cùng mà logo của mình muốn hướng đến là "sự thân thiện" dù bạn là ai đi nữa nhưng mình với bạn cũng giống như hai thanh ngang hai bên của chữ M, rồi cũng sẽ được thanh chữ v ở giữa kéo lại gần với nhau hơn, và mình chọn màu xanh nước biển để tượng trưng cho tính khí ôn hòa, đầy thiện chí, dễ gần gủi :)

Đây là mẫu logo đầy đủ

Còn đây là mẫu mình dùng để làm avatar

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/11/14
  2. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

ý nghĩa ????
    Lee Min Su thích bài viết này
  3. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Đẹp quá bạn ơi! Nhưng có góp ý xíu là avatar bạn đừng thêm hiệu ứng gì cho logo, để nguyên sơ là đủ đẹp lắm rồi!
  4. One Top

One Top Thành viên cấp 1

nói thật là nhìn cái logo này mà k có giải thích ý nghĩa logo thì mình cũng chịu :3
  5. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Hạn chế hoặc bỏ hắn text ra sẽ giúp logo của bạn hoàn thiệt hơn :D Logo rất đẹp khi ở trên mockup, nhưng cái avt ko ổn chút nào :)

P/s: 1 cái logo chuẩn là logo cho dù bạn để nó trên chất liệu gì cũng vẫn giữ đc thần thái. Logo của bạn có vẻ sẽ kén nơi đặt logo lắm đây :)
    Lee Min SuThiên Trí thích bài viết này.
  6. Lee Min Su

Lee Min Su Thành viên cấp 1

Gà Con Lạc Mẹ One Top
    À có vẻ như mình chưa nêu ra ý nghĩa của logo, mình cũng giải thích luôn, ý định ban đầu mình muốn tạo ra một logo là một ký tự đại diện cho tên của mình (mình tên Minh nên mình chọn chữ M làm đại diện)
    Nhưng nếu ghi chữ M không thì bình thường quá nên trong quá trình thiết kế mình cố gắng sáng tạo thêm và ý nghĩa cuối cùng mà logo của mình muốn hướng đến là "sự thân thiện" dù bạn là ai đi nữa nhưng mình với bạn cũng giống như hai thanh ngang hai bên của chữ M, rồi cũng sẽ được thanh chữ v ở giữa kéo lại gần với nhau hơn, và mình chọn màu xanh nước biển để tượng trưng cho tính khí ôn hòa, đầy thiện chí, dễ gần gủi :)

thunderlion95 HanTal U : cảm ơn ý kiến của 2 bạn nha, mình sẽ tiếp thu :)
  7. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Mình thấy logo của bạn hơi lạm dụng texture, chắc không phải là vector. Zoom nhỏ xuống thì không thấy được texture, mà phóng lớn lên thì nó có đảm bảo sắc nét không.
    Ý nghĩa thì mình không nói, nhưng bạn nên xem lại chút về tạo hình.
    Những chỗ màu đỏ mình thấy nó chưa thực sự hoàn thiện, nhìn không rõ ràng. To cũng không to mà cũng không khuất hẳn vào, nhìn xa cứ như bị lỗi ấy vì nó quá nhỏ so với tổng thể logo.
    Còn chỗ mình đánh dấu màu vàng theo mình có vấn đề. Bạn xem hai đường gióng sẽ hiểu ý mình.
    Phần ở dưới logo mình không hiểu nó là gì, slogan thì cũng không phải.
    Nếu đặt như ở hình đầu tiên, thì sẽ bị rối, quá nhiều chữ, font chữ, hình khối. Nếu đặt như Avatar thì nhìn càng khó chịu vì phần chữ quá nhỏ, phải căng mắt nhìn trong khi chữ M quá lớn làm mình ngộp, tỷ lệ to nhỏ như vậy nhìn không thoải mái lắm bạn ơi.
    Một số ý kiến góp ý với bạn. :)
    thitkhoLee Min Su thích bài viết này.
  8. coids

coids Thành viên cấp 2

2 cái mẩu gradient cạnh logo nhìn như chi tiết bị lỗi ấy. Chữ bên dưới bé tí tẹo, nếu là để logo bé thì chả nhìn thấy gì.
  9. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Tiêu chí của bạn là gần gũi thân thiện nhưng ở avarta bị bó vào trong 1 cái khung kín cảm giác lại hơi bị trái ngược. Bó buộc, bí bách và khép mình :D Mình nhạy cảm quá chăng :D
    thitkhoLee Min Su thích bài viết này.
  10. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

Bạn thử bỏ hết hiệu ứng, phối màu theo phong cách phẳng xem :D
  11. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Trước khi phối màu bạn hãy lên màu đen trắng cho logo trước.
  12. Lee Min Su

doanhaitu : cảm ơn ý kiến của bạn rất nhiều nha, bạn góp ý rất chi tiết, mình hiểu ý của bạn rồi, mình sẽ sửa nó lại, có thể là phần chữ (slogan) mình để vào chung là không hợp lý lắm, mấy đứa bạn mình cũng nói vậy :)

coids :hai phần bạn nhìn giống hơi bị thừa ra đó thực tế nó tượng trưng cho 2 bàn tay đó bạn, không quá mạnh mẽ nhưng không quá lỏng lẻo để kết nối hai thanh ngang hai bên lại với nhau :) , tuy nhiên nhìn hơi nhỏ nên mới nhìn vào không kỷ thấy nó giống bị lỗi, cảm ơn ý kiến của bạn rất nhiều

quocanh9uk : à phần stoke mình thêm vào ở avatar chỉ là hiệu ứng ngoài lề thôi cái chính là cái logo mình trình bày ở mockup , mình chỉ muốn làm cho nó nổi hơn khi nhìn ở kích thước nhỏ, nhưng không ngờ nó lại gây ra cho bạn cảm giác đi ngược lại với tiêu chí của mình, lần sau mình sẽ xem xét kỷ hơn khi muốn thêm hiệu ứng vào logo, cảm ơn cảm nhận của bạn rất nhiều

dangduyhao : mình sẽ thử làm xem nó có hiệu ứng tích cực hơn không, cảm ơn góp ý của bạn

dung design : à mình không có design logo nhiều nên chưa có nhiều kinh nghiệm lắm, mình sẽ làm theo cách của bạn trong những mẫu design sắp tới, cảm ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm với mình
    thitkho thích bài viết này
  13. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Nhìn hay hay, sạch sạch. Bạn thử làm lại gọn gàng đơn giản hơn, hay là theo phong cách phẳng bác nào đề nghị đó, chắc là sẽ ổn hơn. Những góp ý của bác doanhaitu và bác quocanh9uk rất đáng suy ngẫm.
  14. Lee Min Su

thitkho : cảm ơn ý kiến của bạn :) , mình cũng muốn xem thử sau khi ép phẳng logo của mình ra nó sẽ trông như thế nào :D
  15. TUUHUYNH

TUUHUYNH Banned

cư thử mọi cách để so sánh
  16. TUUHUYNH

TUUHUYNH Banned

^^ chúc thành công

Ủng hộ diễn đàn