Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo cho một đội bóng không chuyên

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Gia Phú, 9/10/15.

Lượt xem: 6,087

1. Gia Phú Thành viên cấp 4

Đây là logo mà mình vừa thực hiện xong cho khách cách đây 1 tuần ạ, khách hàng cũng hơi khó tính và kỹ lưỡng nên mình hơi bị "hành" chút ít, vì mình là một freelancer nên đa số các đơn hàng đều làm theo yêu cầu của khách, mọi ý tưởng khách đều gợi ý và bổn phận mình là cố lắng nghe và hiểu rồi thực hiện cho đến khi khách hài lòng. Bên dưới là những hình mẩu mình phát thảo theo ý khách, mỗi mẩu như thế là mỗi lần khách không hài lòng bảo thay đổi. Vụ việc dẫn đến thảy đổi nhiều như vậy là do lúc đầu mình không yêu cầu cọc và do đó mình ở thế kẹt, cho nên đành im lặng để làm cho xong, không thì công cóc :D

mockup cùa cái đầu tiên

Và cuối cùng là cái chốt!

...
    Phạm Hữu Dư, SwingsOnlyoneK.Trang thích bài viết này.
  2. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

Công nhận cái logo đầu nhìn ko ổn lắm. Công việc thì đôi cũng vất vả gian một chút mới thú vị miễn mình hài lòng với bản thân ăn "hành" một xí cũng ko sao
    Gia Phú thích bài viết này
  3. Color_of_li7e

Color_of_li7e Thành viên cấp 2

đẹp bác (Y)
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

#1 cảm ơn bác đồng cảm :D
    #2 thank nhiều nhé :)
  5. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Cái cuối đẹp bác, có điều e không thích phần cái tay bị đứt ngang đột ngột lắm :D
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Medic khách bảo cái tay đưa ra tới cạnh nhìn thô quá và nên để vậy nên mình chiều theo thôi ạ :D
  7. Banana_512

Banana_512 Thành viên cấp 1

không ổn rồi, càng về cuối càng giống Arsenal!
  8. thirteen

thirteen Thành viên cấp 1

Fc Thanh Hóa hả, sao ko cho cầu Hàm Rồng vào cho tinh thần
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

thirteen à họ là người thanh hoá nhưng trong logo họ muốn thể hiện tình anh em :)
  10. thirteen

thirteen Thành viên cấp 1

nhìn qua tưởng club vật tay Thanh Hóa :D
  11. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

2 cái không khác nhau mấy nhỉ. Nhưng mẫu duyệt cuối cùng thì đẹp đó bạn. Chúc mừng.
  12. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Rổ giá tn bác? Logo chốt nhìn ok hơn cái đầu đấy. :like:
  13. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Mây bác thích soi nhỉ, có đôi khi khách hàng họ thích logo Arsenal rồi bảo design theo mẫu đó nhưng nội dung thì của CLB họ thôi. đơn giản thôi mà các bác cứ làm quá lên, săm soi thấy sợ.
  14. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

Ở đây mình ko có săm soi, mình thích xem bóng đá, và khi lướt ngang logo đó là mình nhận ra ngay là logo của đội Arsenal. Việc gì phải làm như vậy, kiểu như theo đuôi người khác khi mình muốn nổi tiếng vậy. Việc khách hàng yêu cầu là một chuyện, việc mình tự thiết kế là một chuyện. Làm theo yêu cầu là không sai nhưng bắt chước người khác thì còn gì gọi là thiết kế, gọi là họa viên thì hay hơn. Vài dòng tâm sự.
  15. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

À! Cảm ơn các bác quan tâm góp ý và chia vui. Sự thật là họ yêu cầu tổng thể bên ngoài là cái khiêng giống Arsenal, còn bên trong thì theo ý muốn của họ thể hiện. Tuỳ vào khách hàng mà mình làm thôi, có người bắt bảo mình một mực làm theo ý họ, từ cái chi tiết nhỏ nhất, có người thì giao phó cho mình làm 100%. Theo mình thì mình thích cách làm việc tự mình lên ý tưởng và thực hiện nó dễ hơn rất nhiều so với làm theo ý khách, bị khách điều khiển. @TOMYH167 khả năng mình có thừa để đem đến cho khách hàng một sản phẩm lạ và đẹp, nhưng tiếc thay họ không muốn vậy thì biết làm sao, trong quá trình làm mình góp ý khá nhiều, nhưng họ không chịu, họ bảo phải vậy cho họ, không thì khó nhận được tiền :)
    Banana_512TOMMYH167 thích bài viết này.
  16. Huy Art

Huy Art Thành viên cấp 2

Đẹp và rất đáng yêu :3
  17. Banana_512

ra là do khách hàng bảo làm vậy, chứ nếu không là không ổn :)!
  18. Banana_512

Đôi khi Designer nản khách hàng của họ lắm. Thầy mình nhận làm cái Logo cho người quen của ổng, lấy 10tr, cho tụi kia thoải mái sửa đổi. Ổng bảo họ muốn thay đổi tá lả, càng ngày càng xấu đi. :))
  19. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Banana_512 vì họ có am hiểu bao giờ đâu, chỉ là sửa theo cảm hứng và bỏ ra ngần ấy tiền nên họ nghĩ sửa cho thoả thích :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn