Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Cho xin nhận xét về logo Mercurius đabg làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Lê Trung Tín, 7/7/15.

Lượt xem: 2,190

1. Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Mình đang làm một logo có tên là Mercurius. Logo cho một tổ chức về y ở nước ngoài. Người ta yêu cầu phải có hình của Mercurius trong logo. Mình làm thế này rồi mà vẫn thấy có gì đó thiếu thiếu. Mấy bạn cho ít nhận xét để hoàn thiện. Xin cảm ơn! HolpVNw.jpg ZK9D3ya.jpg

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/7/15
    Phạm Hữu Dư, Thùy NhưSon Do thích bài viết này.
  2. Đừng đưa ảnh cho tôi

Đừng đưa ảnh cho tôi Thành viên cấp 2

#2 Đây là "anh" thần nhé không có xài ống nghe trong thần thoại hy lạp đâu
    #1 Bạn mà không nêu là dành cho y tế thì mình tưởng logo cho hãng giày nào rồi.
    Vì : - Đập vào mắt đầu tiên là hình vị thần tốc độ trong "hy" lạp
    - Kiểu chữ uốn lượn rất giống thân giày thể thao kèm phong cách trẻ trung
    Nếu cái gậy đưa thẳng lên thêm hiệu ứng tỏa sáng (hok phải gradient đâu nhé) thì nhấn mạnh hơn.
    Nhưng bạn vẽ cái logo đẹp thế thì sửa cũng không thành vấn đề đâu nhỉ ;)
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/7/15
    Chất PC thích bài viết này
  3. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Nhìn sao ra cô hay thế nhỉ :D
    Mình nghĩ có lẽ do phần hình làm chi tiết qua nên logo sẽ thiếu điểm nhẫn >"<. Có lẽ nên vẽ đơn giản lại một chút.
  4. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Phần viền trắng của chữ nó đè lên nét chữ kìa.
    Logo chi tiết nhiều quá, nhưng có thể khách hàng của bạn thích vậy thì chiều thui :)
  5. mmo123rpg

mmo123rpg Mới đăng kí

Logo của bạn đẹp lắm rồi, không cần phải chỉnh sửa gì thêm. Đôi cánh trên cây gậy nên vẽ đơn giản hơn, đôi cánh ấy được vẽ theo phong cách manga.

Ngoải lề: thần Hermes không hề có liên quan gì đến y học cả. Thần Hermes là thần của giao dịch, thương mại, thể dục thể thao. Thần về y học phải la thần Apollo mới đúng.

Cây gậy mà Hermes cầm gọi là gậy Caduceus, biểu tượng của thương mại. Biểu tượng đúng là biểu tượng Asclepius, một con rắn quấn quanh gậy.
    Lê Trung Tín thích bài viết này
  6. Lê Trung Tín

:v làm theo yêu cầu của khách bạn à. Nó đưa luôn hình cho mình nên không sợ bị nhầm lẫn xsqktvu.jpg
  7. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Nhìn mặc váy nên nghĩ là cô đây mà :))
    Less is more. Vẽ nhiều nhưng khó hiểu ghê, bạn làm mình liên tưởng đến logo đầu tiên của Apple. ^^!

Chữ M cảm giác nó cứ hếch lên nhìn ko thuận mắt bạn ạ. Dáng ng chạy ntn nhìn nó ko đc chất như cái hình ngta đưa bạn làm mẫu.
  8. Thùy Như

Thùy Như Thành viên cấp 1

Đẹp nhưng cảm giác như bạn bỏ hình rồi bỏ chữ vô thành logo vậy, mình chưa thấy đc khối tổng thể của logo lắm
  9. Nguyễn Tiến Sang

Nguyễn Tiến Sang Mới đăng kí

- Về phần biểu tượng vị thần mình thấy đẹp và cân đối tuy nhiên, phần khuôn mặt và một số chỗ đc vẽ chi tiết quá - sẽ không nhìn rõ và mất chi tiết nếu như thu nhỏ logo. (bạn thử zoom nhỏ logo lại ở kích thước 2x2cm thử xem, rắc rối sẽ hiện ra)
    - Phần chữ trong logo: font đẹp tuy nhiên phần stroke không ổn:
    +Bạn để stroke tràn vào fill nhiều quá.
    +Những chỗ gấp khúc nhọn cần đc bo trọn (nhỏ thôi) để trông logo không bị bén.
    +Phần stoke của chữ cái này lại phạm vào phần fill của chữ cái khác
    - Góp ý: Bạn có thể không dùng hiệu ứng stoke mà thay vào đó là vẽ lại phần bao ngoài màu trắng cho cả cụm từ (nhìn đỡ rối mắt hơn)
    Thùy NhưLê Trung Tín thích bài viết này.
  10. Lê Trung Tín

Thank all!
    Mình cũng đinh sẽ làm lại cái phần text vì nó cẩu thả quá :D.
  11. SANGO247.COM

SANGO247.COM Thành viên cấp 1

Nếu khách yêu cầu bắt buộc phải có hình như vậy thì khỏi phải bàn nữa, tuy nhiên hình mẫu khách đưa nhìn cảm giác khỏe khoắn và có sự chuyển động hơn. Hình bạn vẽ lại nhìn như là đi bộ, không thể hiện sự chuyển động mấy.
    Hơn nữa tôi thấy cái viền trắng xung quanh chữ làm nhòe chữ, không tốt.

Ủng hộ diễn đàn