Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo đầu tay] Logo cá nhân vẽ theo cảm hứng mong mọi người nhận xét giùm ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi nvp0209, 18/4/15.

Lượt xem: 3,682

1. nvp0209 Thành viên cấp 1

Em nghĩ sao vẽ vậy không theo quy tắc nào hết (vì không rành quy tắc và bố cục), mong được học hỏi thêm.
    Logo được cách điệu từ 3 chữ cái đầu theo tên của em (NVP), phần chữ P là đầu bút chì, còn dòng chữ em em để vào cho vui thôi chứ em không phải là graphicdesign gì đâu ạ :D
    Mong nhận được ý kiến của mọi người. Cảm ơn!

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

Cái nét \ của chữ N nên nên bo tròn lại. Bạn bị một lỗi là trong thiết kể của bạn vừa góc cạnh, lại vừa bo tròn mềm mại nhìn vài người xem có cảm giác không hợp mắt.
    thandanit thích bài viết này
  3. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Mình cũng cảm thấy vậy, chữ N của bạn có nét mềm ở 2 bên, ở giữa góc cạnh, còn cái đầu bút chì thì lại nhọn.
  4. nvp0209

nvp0209 Thành viên cấp 1

cảm ơn 2 bác MidsideEliteN.P Em sẽ rút kinh nghiệm cho lần tới.
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/15
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

mình thì có thể thấy là bạn nên sửa ntn. chữ N của bạn đang rất liền mạch thì chữ P cũng nên thế, vẽ tiếp vào đi cho liền mạch. Cái bút chì bạn có thể nhét vào phần âm trong khoảng trống chữ P. Sửa lại các nét bo tròn, bạn đang hơi quá tay làm các đuôi chữ bị nhọn. Khá gai mắt. Text bên dưới hoặc là to ra, căn giữa. Hoặc nhỏ lại và đặt sát vào logo chính. Độ dài bằng logo chính :)
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Hầu hết logo là sản phẩm trí tuệ ^^
    Không phải sản phẩm của cảm hứng nhất thời.
  7. nvp0209

nvp0209 Thành viên cấp 1

ToiHocDoHoa.com Về chuyên môn thì mình không bàn tới vì mình chưa có nhiều kinh nghiệm nhưng mình thấy nếu không có cảm hứng nhất thời thì cho dù bạn có trí tuệ ntn và thành thạo tất cả các công cụ đi chăng nữa thì bạn cúng không thể làm được gì vì thiếu ý tưởng.
  8. nvp0209

nvp0209 Thành viên cấp 1

lenm cảm ơn những góp ý của bác :D
  9. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Cảm hứng và kinh nghiệm trí tuệ đều cần. Cảm hứng để khơi mào, kinh nghiệm và trí tuệ để biến cái trong đầu thành hình. :D
  10. vubinh81

vubinh81 Mới đăng kí

Ý tưởng giống nhau nhẩy... :)
  11. Phùng Khanh

Phùng Khanh Thành viên cấp 1

ké cái logo mới làm newbie còn cùi mía quá :3 [​IMG]
  12. N.P

N.P Thành viên cấp 4

#10 Đẹp đó bác :))
    vubinh81 thích bài viết này
  13. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

cái này khá nhất trong những cái được mấy người gọi là logo đăng lên thời gian gần đây rồi. Goodjob man :)
  14. nvp0209

nvp0209 Thành viên cấp 1

vubinh81 đơn giản mà đẹp, chữ N hơi giống nhau :))
  15. nvp0209

nvp0209 Thành viên cấp 1

leolemon thích bài viết này
  16. Kennis Thai

Kennis Thai Thành viên cấp 1

Sao bạn trãi lên mockup đẹp vậy, chỉ mình với !
  17. nvp0209

nvp0209 Thành viên cấp 1

18. msub

msub Banned

Thot hd mh lam logo voi
  19. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Về mặt thiết kế hình ảnh cho Logo mình nghĩ là chưa ổn, vừa tròn vừa góc cạnh so le. Về ý tưởng nối chữ và lồng chữ thì cũng ổn nhưng nếu sử dụng các đường đứt đoạn để phân biệt các chữ cái mình nghĩ là có vấn đề xung đột với ý tưởng, có thể làm chưa tới nên mình chưa cảm nhận đc. Màu sắc trên mockup đẹp hơn trên pic nhìn trực diện dùng gradient :D
    Một vài ý kiến cá nhân.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn