Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo đầu tay] Logo cá nhân

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi rockmanX7, 22/1/15.

Lượt xem: 3,864

1. rockmanX7 Thành viên cấp 1

xin mod del dùm tránh lộ thông tin

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/1/15
    Phạm Hữu Dưpun232 thích bài viết này.
  2. tung quach

tung quach Mới đăng kí

thấy cái số 2 nhìn trừu tượng ghê,cái số 3 thì hơi khó để nhìn ra chữ art thì phải,số 2 và 3 đẹp hơn 2 mẫu kia,chỉ biết nhận xét thế thôi cũng là người mới bạn thông cảm,
    p/s :hóng cao nhân vào nhận xét
    rockmanX7 thích bài viết này
  3. rockmanX7

rockmanX7 Thành viên cấp 1

tung quach uk mình cũng thích 2 vs 3 ^^ ngồi hóng luôn vs bác :))
  4. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Làm thêm đi bạn, chưa được cái nào cả.
  5. kayznguyen

kayznguyen Thành viên cấp 1

logo 1 cứng nhắc thô quá..Logo 2 thì nó đơn điệu...Logo 3 ý tưởng hay..nhưng nét chữ rất kì <(") chữ thì nét cứng chữ nét mềm và cái đuôi cái cái bo tròn có cái chỉa ra..Logo 4 nhìn thường ..với lại bạn đi nét chưa tốt lắm..cố lên !
  6. 88vn.design

88vn.design Thành viên cấp 1

chưa thích mắt lắm, cá nhân m thấy thì cái số 2 ấn tượng hơn cả. bạn thử phát triển thêm xem. thân!
  7. rockmanX7

kayznguyen uk khi chọn font không để ý lắm nên... :( Rút kinh nguyệt.
    88vn.design làm sao để cái thứ 2 thích mắt h, bác ví dụ dc hem 8->
  8. LeHit_D

LeHit_D Mới đăng kí

đẹp lắm bác ạ.nếu bác thay tông màu da cam bằng màu đỏ nhìn không biết ntn nhỉ
  9. rockmanX7

Thế này mà cũng khen á :) Tks nhiều hén LeHit_D
  10. 88vn.design

@ thớt: cũng ko dám động chân tay gì h này ạ. Bác xem 1 số cái m đã làm nhé: hungnguyenvn.tumblr.com

p/s: múa rìu thôi ạ
  11. pun232

pun232 Mới đăng kí

Nếu mà nhìn thì cái số 2 trông có vẻ trừu tượng hay hay, còn ý nghĩa thì cái 3 em hơi bị kết cái ý tưởng của bác đấy.
  12. rockmanX7

88vn.design nhìn đẹp thật, sau này design dc như bác là mừng rồi :like:
    88vn.design thích bài viết này
  13. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

được cái thứ 2 nhìn ổn,còn lại nhìn ko vừa mắt
  14. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

bỏ dấu chấm đỏ đi chắc đẹp hơn đấy.cho vào bé quá người ta nhìn qua cũng k nhận ra đc
  15. 88vn.design

@ thớt: cám ơn bạn, làm đc đến tầm đấy thì nhanh thôi
  16. rockmanX7

88vn.design mà bác tập design logo như thế nào v? kiếm đại 1 brand nào rồi design hay sao? em thì tiếng anh cũng ok, đọc dc nhiều sách lấy lí thuyết nhưng không biết kinh nghiệm kiếm đâu ra
  17. 88vn.design

xem nhiều rồi làm theo thôi, vẽ phác thảo nhiều và cố gắng đơn giản hoá mọi thứ bạn vẽ ra, đưa mọi đường nét, hình về dạng cơ bản, càng ít chi tiết càng tốt. làm nhiều rồi sẽ có kinh nghiệm :)
    kayznguyenrockmanX7 thích bài viết này.
  18. OKIA

OKIA Thành viên cấp 1

thực sự khi nhìn vô logo của bạn làm, mình cảm thấy bất ổn về cách mà bạn tạo ra chúng... Ý tưởng không rõ ràng, bạn đang cố thiết kế cho mình 1 hình tượng mà trong khi đó chính bạn chưa biết phải vẽ gì lên chúng. Hãy Brainstorm cho ra 1 ý tượng hay và từ đó bạn sẽ làm được điều mình muốn :)
    greenwind007, 88vn.designkayznguyen thích bài viết này.
  19. Hoang_Rau

Hoang_Rau Thành viên cấp 1

đẹp lắm bác ạ.cai logo den TH y
  20. rockmanX7

OKIA mình chỉ cần logo có 2 chữ T và H thôi ak, nhìn sang vs mạnh mẽ là ok, logo cá nhân thôi nên mình cũng k biết nên cho cái j vào nữa @@ Dù sao thì lần sau mình sẽ brainstorm kĩ hơn

Hoang_Rau cám ơn bạn nhé :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/1/15
    Hoang_Rau thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn