Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Em mới thiết kế mang đi dự thi

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi quankt6789, 26/3/13.

Lượt xem: 5,379

1. quankt6789 Thành viên cấp 1

Mấy bác cho nhận xét nha :D

...
    dangduyhao, Meibaby.shjro thích bài viết này.
  2. VAV lê

VAV lê Thành viên cấp 2

logo cua bạn có chiều cao như vầy sau này đôi khi khó xử lý đó :)
    quoctrieuquankt6789 thích bài viết này.
  3. quankt6789

quankt6789 Thành viên cấp 1

bác nói em mới để í, :-s
  4. VAV lê

VAV lê Thành viên cấp 2

Nhìn vào name card kìa :) nó khác gì cái ảnh thẻ k bạn
    Sau này nếu phát triển khi có ảnh thẻ nhân viên bác tính sao :)
    In chìm :)
    quankt6789 thích bài viết này
  5. quankt6789

Chắc là phải in chìm, hoặc là chấp nhận thiết kế thẻ nhân viên theo thiết kế khác với truyền thống. Cơ mà ban đầu ý tưởng đã phụ thuộc nhiều vào bố cục chữ nhật nên ko để í cái vụ hạn chế của hình dáng logo, Lỗi này người chấm có trừ nhiều ko bác :-s
  6. VAV lê

VAV lê Thành viên cấp 2

t nghĩ là nhiều đồ họa ứng dụng mà bác :)
    Mà thực ra t đooán vậy thôi :)
    quankt6789 thích bài viết này
  7. Jun Xiaoyu

Jun Xiaoyu Thành viên cấp 2

Sao mình cứ có cảm giác lOGO hơi thô và bố cục của bộ nhận diện vẫn chưa đc tốt cho lắm :|Mình không đánh giá cao về bộ nhận diện này,nếu cho điểm thì mình để 45 điểm,đó là điểm về thuyết trình ý tưởng logo và sự cố gắng thôi,còn lại về design và bố cục thì mình ....:|
    Chất PC thích bài viết này
  8. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

.....
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/1/14
  9. phập luôn

phập luôn Thành viên cấp 1

cá nhân mình mới nhìn thì có cảm tưởng về cái gì đó công nghiệp hay toán học gì đấy :P
  10. lu3kchj

lu3kchj Thành viên cấp 1

Minh` thấy hơi bt :)
    Ý kiến chủ quan vậy thôi vi` sự kết hợp màu k có j nổi bật cả :|
    Xin lỗi nếu minh` noi' k phải :D
  11. vonmquocthai

vonmquocthai Thành viên cấp 1

Ý tưởng để thiết kế cái logo này rất bài bản và hay.>:D<
    Còn về phần thiết kế mình góp ý vầy nha:
    1. Mình thấy logo hơi dài thật ( như bạn trên góp ý).
    2. Khi đã quyết định Logo gồm phần chính "AT" và phần chữ bên dưới "AT Design" rồi thì mình nghĩ bạn nên bỏ cái chữ "design" nằm đứng ra luôn. Mình thấy nó hơi dư.
    :)
  12. quankt6789

Thank mấy bác đã đóng góp ý kiến nha. Chắc riêng về bố cục e đã tạch rồi. Chans quá.
  13. kupjndepzaj

kupjndepzaj Mới đăng kí

Nên rút ngắn logo lại bạn ạ, ý tưởng thì sáng tạo đấy :D
  14. starpro

starpro Thành viên cấp 1

tỉ lệ giữa logo và chữ ko hợp lý bạn à
    quangcao.ata thích bài viết này
  15. quangcao.ata

quangcao.ata Mới đăng kí

font chữ làm người xem k thoải mái,cảm giác không mượt mà,cũng chẳng cứng cáp.
  16. linkdesign

linkdesign Thành viên cấp 1

Cách XD logo của bạn về mặt bố cục là tương đối tốt, chặt chẽ, có ý đồ, nó làm ng xem cảm nhận bạn là ng có tư duy tốt. Tuy nhiên tỷ lệ về chiều cao và độ dày chữ là có sự bất ổn, dẫn đến logo hơi thừa chiều cao, về phần chữ thì có sự lặp ( design).
    với cách bố cục vậy thì việc fat triển thêm cho logo này có thể gặp nhiều khó khăn cho sự kết hợp với các yếu tố # phụ thêm về sau này...vv.
    Bạn nên nghĩ thêm cho nó, để nó có 1 đời sống dài hơn và gợi mở hơn, chính sự quá chặt chẽ về bố cục và thiếu sự mềm mại làm cho nó đang bị khó kết hợp... - chúc bạn thành công
  17. manh_nvm

manh_nvm Thành viên cấp 2

Giả sử cái phong thiếp trong mockup của chủ thread bằng hoặc gần bằng cái namecard ngoài thật, thì bạn có thấy chữ designer thẳng đứng bên góc phải bé quá không, các bác ở trên cũng nói rồi, nếu có 2 chữ design ở cùng một logo thì hơi thừa. Bạn nên bỏ chữ design thẳng đứng đi, góc đấy phủ toàn bộ lightgray là đẹp :D
  18. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Ý tưởng của bạn rất hay. Nhưng nhìn logo không bộc lộ được và logo nhìn hơi cứng đó. Ý kiến cá nhân mình
  19. Bảo Trần

Bảo Trần Thành viên cấp 2

Mình thích cái ý tưởng của bạn.! Màu sắc ổn, mà nhìn logo cao. và hơi thô.! ý kiến thẩm mỹ cá nhân. Có gì xin bỏ quá cho mình bạn nhé. :)
  20. msm

msm Thành viên cấp 2

Bạn làm logo cho cty kiến trúc à. Ý tưởng tốt nhưng cảm giác nó chưa thoát vì bạn đã ghim chặt nó vào bút chì, thước kẻ.... :). Logo bị bó trg cái khung đó nên nó hơi cứng. Logo dọc kiểu này thì khi đưa vào sử dụng sẽ phải tính toán đấy.
    Cá nhân mình thấy với 1 cuộc thi thì đây là1 kiểu tư duy và ý tưong an toàn nhưng ko đột phá

Ủng hộ diễn đàn