Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo mình tự thiết kế ... các bro cho mình ý kiến nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi V.Q.Mon, 19/8/13.

Lượt xem: 6,377

1. V.Q.Mon Thành viên cấp 2

Như tiêu đề, đây là logo của mình các bạn cứ góp ý thẳng để mình học và rúc exp :)

bonus thêm cái :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi moderator: 4/12/13
    lillarge, Shiroemon Love Panda, ninh milan2 người khác thích bài viết này.
  2. ninh milan

ninh milan Thành viên cấp 2

cá nhân mình thấy cần đơn giản hơn nữa thì đẹp :D
    Anh240892V.Q.Mon thích bài viết này.
  3. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

ninh milan thê theo bạn nên bỏ chi tiết nào :)
  4. ninh milan

ninh milan Thành viên cấp 2

mình thấy chữ photography hơi rối rắm vì bản thân logo của bạn nhiều text rồi nên mình thấy càng đơn giản thì càng bắt mắt
    gemhongngocV.Q.Mon thích bài viết này.
  5. Hoài Trang

Hoài Trang Thành viên cấp 1

Logo thì nên làm đơn giản, ấn tượng, có tính đặc trưng và dễ nhớ. Logo của bạn cũng khá ổn :) Nếu sửa lại đơn giản hơn 1 chút thì very good ^^.
    P/s: ý kiến cá nhân thôi có gì bác bỏ qua cho.
    V.Q.Mon thích bài viết này
  6. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

Hoài Trang thích bài viết này
  7. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

đúng rồi đấy, bạn chỉ chọn 1 tone màu nên cảng đơn giản càng tốt, là logo nên để người xem tự đoán ý nghĩa chứ ko cần cho quá nhiều text vào làm gì ^^ bỏ bớt text đi
  8. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Mấy người trên nói đúng rồi đấy, bạn nhìn vào Avatar của bạn thì thấy luôn, ngoài ống kính và 2 chữ kia ra còn lại là mất tác dụng cho vào chỉ làm phân tán tầm nhìn mà thôi.
  9. Odin Kamera

Odin Kamera Thành viên cấp 2

Logo này nếu xài ở size nhỏ là ko nhìn thấy rõ đâu bạn ạ
  10. Vịt Đực

Vịt Đực Thành viên cấp 1

đồng ý với các bạn ở trên, logo này quá phức tạp, nhiều chi tiết thừa, nên nhớ "simple is perfect"
  11. helshing

helshing Thành viên cấp 1

đơn giản hơn nữa nha thím. phóng xuốn vài cm nhỏ nhỏ là nát ngay khỏi thấy lun.
  12. Truong Văn

Truong Văn Mới đăng kí

Mình chỉ có thể nhận xét thế này: ý tưởng tuyệt và đẹp.
  13. HoaNam1804™

HoaNam1804™ Thành viên cấp 2

Đơn giản là tinh tế :)
  14. Phở Đặc Biệt

Phở Đặc Biệt Mới đăng kí

đơn giản thui bạn vì nếu làm quá nhìu chi tiết khi in ra hay làm gì cung lâu hơn
  15. —Giàng—A—Þáo—

—Giàng—A—Þáo— Thành viên cấp 2

logo lên đơn giản ấn tượng bạn à..... ý tưởng hay lắm :D
  16. toru3713

toru3713 Thành viên cấp 2

bị rối ...bạn nên cân nhắc nội dung truyền đạt để có bố cục chính phụ tốt hơn....ý kiến cá nhân :)
  17. unnet

unnet Thành viên cấp 2

đúng 1 câu là XẤU
  18. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Bạn lên cho màu trắng và đên í , theeo ảnh bạn làm
  19. dande

dande Thành viên cấp 1

Mình có một vài kinh nghiệm tự đúc kết để lên một logo, mọi người có thể tham khảo nhé.

Logo cũng là một cái tên nhưng được đặt bằng hình.

Ví dụ nếu tên gọi của bạn là Trần Lê Nguyễn Thị Bách Hợp Thu Trang thì sẽ gây cho người nghe cảm giác dài dòng lủng củng khó nhớ và rất buồn cười. Vậy logo cũng thế. Nó là cái tên của bạn hay cty của bạn nhưng được đặt dưới dạng hình và nhận biết bằng mắt. Hiểu thế cho đơn giản.

Logo chia làm 3 thể. 1. Tạm gọi là thể HÌNH, 2. Thể TEXT và 3 là kết hợp cả HÌNH và TEXT.
    Logo càng đơn giản thì người nhìn càng dễ nhớ. Càng cầu kỳ phức tạp thì người ta càng không muốn để ý đến.

Nếu logo là hình thì phải là hình ảnh đặc trưng cho lĩnh vực hoạt động hoặc là hình có ý nghĩa riêng của bạn. Hình cách điệu phải tối giản và tinh tế nhất, màu sắc phải hợp lý cho lĩnh vực vực, tôi thíc nhất logo quả táo của apple, logo của nike, điển hình của logo dạnh hình.

Logo dạnh text có thể là một font chữ, có thể là tự mình tạo ra, cách điệu đơn giản, ấn tượng và phù hợp với lĩnh vực, ví dụ lĩnh vực xây dựng hay cơ khí thì không nên cách điệu text mềm mại như fashion. Tôi thíc logo dạng text của máy điều hòa sumikura hay Panasonic.

Logo ở dạnh hình và text kết hợp thì đầu tiên phải xác định được dùng hình làm chính hay dùng text làm chính. Nếu dùng hình làm chính thì teext phải là phụ. Tuyệt đối không được để hình và chữ cạnh tranh trong mắt nhìn. Khi nhìn vào logo, mắt bắt ngay vào hình thì có nghĩa hình là chính, text là phụ và ngược lại. Nếu nhìn mà không biết nên nhìn vào cái gì có nghĩa là logo đó đang lủng củng như một cái tên dài dòng vậy (logo của bạn đang bị tình trạng này). Ví dụ Logo của Adobe, cách điệu chữ A làm hình chính và chữ adobe làm phụ, khi nhìn mắt sẽ bắt ngay vào hình trước khi lần mò đến text. Nó là một logo rất đẹp.

Cũng lưu ý, Logo còn phải tạo điều kiện thuận lợi khi lên phong cách cho bộ nhận diện thương hiệu. Khi đưa vào môi trường ứng dụng, nó phải là trung tâm phong cách cho nhận diện đó. Đặc biết, khi thu nhỏ để đặt lên card hay in lên những đồ vật nhỏ, logo vẫn phải thể hiện được đầy đủ rõ ràng chi tiết. Có nhiều logo khi thu bé lại phải mang kính nup ra để soi đọc chữ, ấy là thể hiện sự thiếu chuyên nghiệp.

Nếu người mới nhập môn, nên bám xát vào 3 dạng trên. Khi nắm bắt khá vững rồi hãy phát triển nghiêm cứu lên. Nên nhớ, thiết kế là một môn nghệ thuật thực thụ. Nghệ thuật có thể thiên biến vạn hóa nhưng nó vẫn nằm trong khuôn khổ nguyên tắc thống nhất.

Mr.D​
    lenmHAYATEvayno thích bài viết này.
  20. cljck4game

cljck4game Thành viên cấp 1

Mình vừa làm cái này cho thằng bạn! :D
    Long Lém Lỉnh thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn