Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Xin nhận xét của mọi người

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Tuấn_Thanh, 23/6/16.

Lượt xem: 3,514

1. Tuấn_Thanh Mới đăng kí

Close topic. Thanks các bác!>:D<

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/6/16
  2. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Mình thấy hình người giống như đang chơi vơi sắp ngã ấy. Chứ ko thấy tiến lên. Text ở dưới bạn chọn font phù hợp hơn chút, đứng đắn hơn, mạnh mẽ hơn (đại loại z). Mình ko chuyên nên nhìn bằng con mắt của 1 user.....:)
  3. Tuấn_Thanh

Tuấn_Thanh Mới đăng kí

Cám ơn lời nhận xét của bạn ;)
  4. Tuấn_Thanh

Tuấn_Thanh Mới đăng kí

5. Huytrandinh

Huytrandinh Thành viên cấp 1

Theo cảm nghĩ cá nhân thì mình thấy logo của bạn mảng miếng rất lung tung ko tạo thành 1 hình tượng nào cả nói cách khác là nó chưa liên kết được với nhau. Nếu nói tổng thể ra là hình vô cực thì bạn giải thích nhìn mới ra. 1 biểu tượng tinh tế thì người dùng bình thường nhất cũng dễ dàng nhận ra. Nó là biểu tượng cho 1 công ty, 1 trường doanh nhân nhưng chưa thể hiện được ý nghĩa của và giúp cho ng học vươn đến sự thành công. Đó là cảm nhận cá nhân thôi. Bạn có thể tham khảo thêm về những logo thành công khác trên google để lấy cảm hứng và phát triển ý tưởng của mình
  6. Tuấn_Thanh

Tuấn_Thanh Mới đăng kí

Huytrandinh: cám ơn bác ;) logo này nhiều lỗi quá nên e lm lại tối giản hơn. bác xem giúp e
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/6/16
  7. Huytrandinh

Theo quan điểm cá nhận, thật sự thì logo này vẫn chưa khá hơn được là mấy. Thứ nhất là bạn dùng font chưa sang trọng chưa toát lên vẻ đẳng cấp. Thứ hai là bạn muốn cách điệu cái chữ Y thành hình người nhưng hình khuôn mặt hình tam giác thường tượng trưng cho những ng xấu độc ác (xem hoạt hình sẽ thấy những nhân vật ác đc vẽ theo hình tam giác nhiều :D ) cộng với việc nó kết hợp với chữ Y tạo nên mũi nên hướng xuống dưới cũng ko tốt trong thiết kế logo. 2 màu mà bạn kết hợp với nhau nó chưa có được hài hòa với nhau. Bạn tham khảo thêm trang web này để kết hợp màu tốt hơn
    Code:
    http://www.colourlovers.com/palettes hoặc http://paletton.com/ 
    Còn về biểu tượng mình nghĩ bạn nên có bước research để tham khảo những phong cách thiết kế của những ng thành công đi trước và phát triển thành ý tưởng của mình. Bạn có thể dùng phương pháp Brainstorming trước những từ khóa rồi kết hợp lại theo dạng này để tìm ra ý tưởng tốt nhất.
    vd: vào link sau để xem mình chưa đủ bài để post link :D

Code:
    s-media-cache-ak0.pinimg.com/736x/5a/83/7e/5a837e2340a6ca2a2885a60b2c7cb2ed.jpg
    hi vọng là giúp đc bạn có đc ý tưởng tốt hơn :D
    hoangdz thích bài viết này
  8. Tuấn_Thanh

Tuấn_Thanh Mới đăng kí

Cám ơn bác :)
  9. Huytrandinh

Không có gì, cùng học hỏi để phát triển thui, hi
  10. Kings

Kings Thành viên cấp 2

logo thứ nhất thì giống như bé tập bơi. logo thứ 2 thì nhìn giống như e đi chết đây... đừng cản e =))
    Theo tôi, tôi có 1 gợi ý cho bạn. Bạn có thể lấy 1 cuốn sách và design lại theo chữ GYS. kết hợp với cánh chim nữa thì càng tốt
    Tuấn_Thanh thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn