Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi font trong illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi forever_sad, 28/8/15.

Lượt xem: 13,618

1. forever_sad Mới đăng kí

Chào mọi người!
    Mình đang bị 1 lỗi về font hơi khó hiểu ở trong illustrator. Mình sử dụng cả illustrator cs5 và cs6 trong cùng 1 máy và bị cùng 1 lỗi. Đấy là cứ gõ tiếng Việt thì nó mất chữ và hiện ra bảng gradient -_-. Nếu bảng gradient đang mở thì gõ tiếng Việt nó mất đi và mất cả chữ luôn -_-. Mình sử dụng bảng mã unicode và kiểu gõ telex font arial bình thường. Thử nhiều cách vẫn không thay đổi.
    Mình có thử sang photoshop cs2 thì lại không bị.
    Mong các cao nhân trong forum xem hộ mình và cho mình cách giải quyết với :(

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Font thớt gõ tên là gì?
    2. Dùng Unikey bản nào? Chế độ gõ và bảng thế nào?
  3. forever_sad

forever_sad Mới đăng kí

Font arial bảng mã unicode kiểu gõ telex bạn ạ.
    Mình dùng trong PS cs2 với ID cs4 vẫn hoàn toàn bình thường. Mỗi trong illustrator cả cs5 với cs6 thì bị -_-
  4. forever_sad

forever_sad Mới đăng kí

Bác nào đọc qua biết lỗi giúp em với T.T
  5. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Khuyên bạn nên gỡ 1 bản Ai CS5 đi. sài CS6 thôi. Có khi 2 bản xung đột nhau nên bị lỗi cũng có đó. Cũng có thể là bị phần phím tắt. Nếu không dc bạn thử phục hồi lại mặc định của phần mềm. Ko được nữa thì xóa Ai đi. Down bản mới về cài lại. hihi
  6. forever_sad

forever_sad Mới đăng kí

Cài cs5 dùng bị lỗi mình mới gỡ ra nâng lên cs6 để dùng. tình hình vẫn bị thế -_-. Khôi phục phần mềm như nào bạn chỉ mình được k. Bản này mình đã cái mỗi lần cài win đều k sao cả. Lần này tự dưng dở quẻ ra thế -_-.
    Nghĩ muốn đập máy mà k được -_-
  7. kenny_hung79

kenny_hung79 Banned

Nếu thế chỉ còn 01 cách là đánh text ra photoshop rồi pase vào Illus thôi bạn ak!
  8. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn