Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi front chữ trong pts

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Danghg, 9/10/16.

Lượt xem: 2,214

1. Danghg Thành viên cấp 2

Như tiêu đề k hiểu mình cài cái gì mà lúc mình lệnh in trong pts cái bảng chọn như trong ảnh nó k hiển thị hết, font chữ trong wed cả pts cũng thay đổi luôn, các cao nhân giúp vs, ảnh mình k up đc luôn mình để phần cmt

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Đó là do bạn đã xóa file font người ta đang sài, nên nó sẽ lấy sài đỡ fonts khác, bạn phải mở PSD đó ra, rùi giữ lại 1 chữ cái của fonts đó, tạm delete các chữ phía sau, rùi dò xem, 1 chữ cái đó, nó là font đó tên gì, rùi cài fonts đó vào PC, là xong phim. ( nhớ đừn có lưu Save trong lúc dò tìm tạm tên của font.
    design.focus thích bài viết này
  3. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Ảnh đi kèm đâu ? Dưới cmt cũng không thấy ??
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Ảnh tự nhiên cũng k đăng đc, Hình như bạn tranvan.muon noi đúng, hôm nọ nhiều front quá mình xóa thẳng trên regedit luôn.
  5. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Đây này các bác
  6. tranvan.muon

@Danghg : File gì mà United kỳ cục wá vậy ? Trở về màn hình Photoshop đi, và làm seo cho nó có hình, chứ đừng có lưu trong lúc bị lỗi trắng tinh như vậy.
  7. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Bị đổi font rồi. Bạn coi thử coi có bị mất font không.
  8. design.focus

design.focus Mới đăng kí

Mất font hệ thống nên dùng font mặc định, bạn qua máy khác copy bộ font cài lại
  9. tranvan.muon

@Danghg : Nếu có xóa nhầm fonts hệ thống, thì còn có 1 chiêu, phục hồi lại fonts hệ thống, là vào Windows Fonts, nhìn sang bên trái, chọn mục Fonts Settings, rùi trong bảng đó, tìm nhấn cái Restore default font settings, và khởi động lại PC, nếu hên, thì nó chạy bình thường, nếu hok dc, thì nhờ các bạn ở đây, Copy fonts gửi shared, phải nó rõ, là Windows 7 hay là 8 .....
    Bát Nhã thích bài viết này
  10. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Mình đã thử r nhưng k đc. tại hqa mình xóa thẳng fron trên regedit luôn. Bác nào có bộ font mặc định này k share e vs. k thì bào tên e tìm cũng đc. Thank các bác trk nhá Nguyenvandanghg@gmail.com
  11. tranvan.muon

Danghg thích bài viết này
  12. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Kiểu này cài lại win cho nhanh vậy :3
  13. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Omg mình làm đc r :)))0

Ủng hộ diễn đàn