Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi không đăng nhập được khi set quyền trong xenforo

Chủ đề thuộc danh mục 'Xenforo' được đăng bởi chipcoi2007, 22/6/15.

Lượt xem: 4,621

1. chipcoi2007 Mới đăng kí

Tình hình là em có tải bản xenforo 1.4.6, 1.4.7 trên vietdesigner.net về cài đặt.

sau khi cài đặt thành công em có tạo 1 user mới và set quyền cho user này là Moderating hoặc Administrative nhưng khi đăng nhập thì đều bị báo lỗi sau: "You do not have permission to view this page or perform this action."

Chỉ trừ user tạo ra lúc cài đặt xenforo thì đăng nhập bình thường, còn tạo mới user và set quyền Moderating hoặc Administrative thì đều bị báo lỗi, quyền Registered thì đăng nhập bình thường.

Mấy pro giúp em khắc phục lỗi này với.

Em xin cảm ơn.

...
  2. Maskters

Maskters Thành viên cấp 1

Bạn thử ra ngoài đăng ký một tài khoản, sau đó vào admin set quyền cho nó thử
    xf chỉ chấp nhận một admin, nếu thêm bạn phải chỉnh sử file config trong library,
    $config['superAdmins'] = '1';
    sửa thành
    $config['superAdmins'] = '1, 2';
  3. chipcoi2007

chipcoi2007 Mới đăng kí

Mình đăng ký bên ngoài đó bạn, xong set quyền thì bị báo lỗi, mình set quyền mod cũng lỗi luôn bạn.
  4. Maskters

Maskters Thành viên cấp 1

ak cái này là do bạn phân quyền group user, trong group user bạn chưa cấp quyền cho các nhóm user,
    bạn vào admin - user - user group - sau đó cấp quyền cho từng group user cụ thể - mặc đinh những group này chưa đươc được cấp các quyền thôi
  5. chipcoi2007

chipcoi2007 Mới đăng kí

ok. mình làm được rồi, cảm ơn bạn rất nhiều.

Ủng hộ diễn đàn