Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi màu khi xuất ảnh JPG từ Photoshop CS3

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thanhtung_0000, 9/9/12.

Lượt xem: 3,725

1. thanhtung_0000 Mới đăng kí

Bình thường mình chỉnh ảnh sao trên PTS khi xuất ra jpg nó vẫn vậy vậy mà mấy hôm nay có 1 ảnh mình thấy khi làm ảnh trên PTS xong xuất JPG ra màu nhìn khác hoàn toàn so với ảnh trong chương trình PTS. Mọi người ai biết xin cho cách khắc phục, hệ màu mình vẫn để RGB, ICC màu để mặc định của PTS! HIK![​IMG]

...
  2. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

bạn có chỉnh ảnh trước bằng plugin Camera Raw hay thứ gì đó tương tự trước khi đẩy vào pts k ?
  3. thanhtung_0000

thanhtung_0000 Mới đăng kí

ak đúng rồi có bạn ạ! Ảnh này bị ngược sáng cháy hết ảnh nên mình chỉnh qua bằng Camera Raw trước! Có cách nào khắc phục ko bạn?
  4. Valentino102a4

hồi trước thử cũng bị sai màu như bạn :))
    bạn chỉnh bằng camera xong save ảnh luôn rồi mở lại ảnh bằng pts chỉnh sau
    Hưng Trần Văn thích bài viết này
  5. thanhtung_0000

thanhtung_0000 Mới đăng kí

Thì mình vẫn làm thế mà chỉnh sáng bằng cameraraw rồi lưu thành 1 ảnh khác rồi mới mở bằng PTS chỉnh lại màu mè mà! mình có thói quen lưu lại tất cả ảnh gốc để sau này tiện so sánh và blend lại tùy hứng.....
  6. Valentino102a4

chuyển lên tuyến trên thôi... ca này mình chưa đủ trình cứu
    thanhtung_0000 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn