Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi Pixel Bender

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi gellymongji96, 20/5/15.

Lượt xem: 2,539

1. gellymongji96 Mới đăng kí

E mới cài 1 bộ PTS CS5 nhưng ko có cái Pixel Bender plugin các bác ạ nên e mới mò tìm plugin trên mạng đầu tiên down cái toolkit 2.5 trên trang chủ cài xong thì ko thấy Pixel Bender đâu trong mục Filter nên em mới tìm cách khác xài bằng cái Adobe Extension Manager cài xong vào Filter thì thấy có Pixel Bender rồi nhưng vào sử dụng hoặc play các action có dùng đến Pixel Bender thì nó báo lỗi thế này ko biết bị sao vậy các bác em thích cái Pixel Bender lắm mà ko xài dc ức quá.

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình ko dùng plugin này nên cũng ko biết rõ nhưng nghi vấn lớp layer kia ko được ổn.

tranvan.muon: Sao lại like? A cũng bó tay à? :O)
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Dù Kun VietDesigner : Like là mình cũng rất thích cái Pixel Bender, mà máy mình, lúc trước chơi card onbroad, hok có Card Màn Hình, nên hok xài dc nó ! nên chủ thớt chú ý vụ này nè, coi chừng bạn cũng sẽ như mình đây ! nếu mình có Card, thì xài nó là chuyện nhỏ, ha ha !:))
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/5/15
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vậy là vấn đề này e ko có biết rõ rồi ;))
  5. tranvan.muon

Hồng Sơn thích bài viết này
  6. gellymongji96

gellymongji96 Mới đăng kí

Máy em xài onboard, hiểu vấn đề luôn :(, mà giờ mới biết xài PTS cũng cần có card màn hình @@
  7. gellymongji96

Em còn bị lỗi này nữa các bác ạ mỗi lần down Action về play là lâu lâu nó cứ hiện ra cái lỗi như thế này, lúc trước xài CS2 tưởng là CS2 thiếu đổi qua xài CS5 mà vẫn bị ko biết sao nữa.

8. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

cái pixel bender là 1 trong nhưng thằng ngốn c*c màn hình kinh khủng nhất mà bác lại còn cuộn vào smart object thì ^:)^
  9. gellymongji96

@tranvan.muon: Bác ơi e vẫn tạo layer brush đúng chỉnh tả theo hướng dẫn mà chạy nó cứ báo thế thôi :(, Photoshop CC là gì thế bác e cứ tưởng tải về bản CS5 là khá đầy đủ rồi chỉ thua CS6 thôi chứ hic :(
  10. tranvan.muon

@gellymongji96 : zời ? tại seo e hok đọc cái file hướng dẫn tên là Help.txt trong Electrum đó vậy ? mính đã vào đọc file Help.txt , nó kêu e tạo 1 layer bên trên Backhround, và đổi tên là [ mask ] đúng chính tả, sau đó, tô màu bất kỳ vào vùng cần chóe điện xẹt lửa, rùi nhấn actions, xong.
    Mỗi khi xài actions khác nữa, e cũng phải đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng, hoặc nếu là mình thì mình có thể đổi action theo ý cũa mình, là nhét 1 cái lệnh tự động Rename Layer thành tên [ mask ] đó đó, sau này, sẽ chạy tự do với layer bất kỳ.
  11. gellymongji96

tranvan.muon tks bác e hiểu rồi ạ, bác trả lời nghe mát lòng quá thân thiện nữa hihi

Ủng hộ diễn đàn