Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi Window Install Menu khi cài win 7, help!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Đỗ Thành Đạt, 9/12/14.

Lượt xem: 1,851

1. Đỗ Thành Đạt Mới đăng kí

Chuyện là dạo trước máy em vẫn cài lại win 7 từ USB bình thường, cứ 2 tháng em lại cài lại 1 lần và dọn dẹp máy. Nhưng sau lần sự cố về mainboard tuần trước thì sau khi sửa xong em lại gặp tình trạng này... USB Boot không có vấn đề gì cả, những bước cài đặt đầu vẫn bình thường, nhưng tới bước này thì Menu cài đặt không xuất hiện, chỉ có mỗi cái sceenshot win 7 và con trỏ chuột :(( Em đã thử kể cả USB DVD lẫn cài trực tiếp từ ổ cứng đều dậm chân tại bước này, em nghĩ là do BIOS, nhưng về khoản này lại mù tịt, mấy anh chị cao tay giúp em với.

Dưới đây là hình minh họa bước em gặp vấn đề:

...
  2. midnight0021

midnight0021 Mới đăng kí

bác đã thử các bản win khác nhau chưa, hoặc nếu sau khi format ổ cứng thì có thể bị main nhé bác, chúc bác mau ổn định tình hình máu móc ^^
  3. Đỗ Thành Đạt

Đỗ Thành Đạt Mới đăng kí

mình đã thử luôn cả bản 64bit ultimate, vẫn bị :| vẫn là hình nền và 1 con chuột
    midnight0021 thích bài viết này
  4. Nguyễn Hân

Nguyễn Hân Thành viên cấp 1

Có khi nào bạn tắt Windows Installer tron msconfig rồi không nhỉ?
    Bạn vào run gõ msconfig sang tab services tìm Windows Installer xem nó có được tích vào không. Nếu ko thì tích chọn nó và khởi động lại máy.
    Sau đó thực hiện cài win nhé. Nếu có vấn đề gì phát sinh bạn đưa lên đây tiếp nhé!
    Mà mình khuyên bạn ko nên cài đi cài lại win thường xuyên như vậy. Không tốt đâu bạn à.
    Lần này cài win bạn dùng đĩa boot chạy test và check lỗi bad sector xem sao nhé!
    midnight0021 thích bài viết này
  5. Đỗ Thành Đạt

Đỗ Thành Đạt Mới đăng kí

ok, mình sẽ thử
  6. Đỗ Thành Đạt

Đỗ Thành Đạt Mới đăng kí

mình check thử rồi, không bị bad ổ cứng... có lẽ là do main rồi :-ss
  7. Nguyễn Hân

Nguyễn Hân Thành viên cấp 1

Bạn check msconfig chưa? có tích ko nếu có tích mà vẫn ko cài được win thì bạn tham khảo bài hỗ trợ của mcirosoft ở link dưới nhé.
    Cách 2 ấy. Cái này hơi phức tạp nên đọc kỹ rồi làm nha! :D
    http://support.microsoft.com/kb/324516/vi-vn

Ủng hộ diễn đàn