Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mang hiệu ứng Instagram vào bức ảnh của bạn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi TONE.Rs, 28/9/12.

Lượt xem: 25,708

1. TONE.Rs Thành viên cấp 3

Instagram là ứng dụng mà mọi chuyên gia phát triển phần mềm di động mơ ước sở hữu. Nó mới xuất hiện tháng 10/2010 nhưng đã thu hút tới 13 triệu người dùng. Instagram giống như một mạng xã hội mobile, cho phép mọi người chụp ảnh bằng iPhone, chọn bộ lọc để tạo hiệu ứng và cho ra đời các tác phẩm hình vuông thú vị, nghệ thuật và mang phong cách cổ điển (như chụp từ máy phim), sau đó chia sẻ lên mạng.

Hôm nay RGB sẽ chỉ cho bạn cách thực hiện hiệu ứng Instagram nhanh chóng mà không ảnh hưởng đến bức hình của bạn. Đó là một hiệu ứng rất đơn giản và rất dễ dàng để thực hiện bằng Photoshop.

Bước 1

Mở hình ảnh của bạn trong Photoshop và double-click vào layer background để tạo thành một lớp và đặt tên nó là “Nashville”.

Trong hướng dẫn này, chúng mình sử dụng hình ảnh của Patrick Smith. Bạn có thể chọn hình khác trên trang Flickr của Patrick Smith tại http://www.flickr.com/photos/patrick-smith-photography.

Bước 2

Tạo một layer mới và thiết đặt Fill với màu (Màu đỏ: 247, Green: 217, Blue: 173) và opacity để 100% và chọn chế độ hòa trộn là “Multiply”.

Bước 3

Trở lại layer “Nashville” chọn Image > Adjustments > Curves. Thiết đặt green channel với output là 37 và blue channel với output là 133.

Bước 4

Tiếp đến ta chọn Image> Adjustments> Levels, thiết đặt gamma (ô giữa) là 1,36 và input là 236.

Bước 5

Bây giờ chúng ta hãy chỉnh độ tương phản bằng cách chọn Image> Brightness> Adjustments / Contrast. Đặt brightness là 6 và contrast là 51. Đừng quên bỏ chọn ”Use Legacy” nếu nó được chọn.

Bước 6

Áp dụng curves lên bức ảnh của chúng ta một lần nữa, chọn Image> Adjustments> Curves. Nhưng lần này chúng ta thiết đặt green channel với output là 13 và blue channel với output là 88.

Bước 7

Chúng ta cần tạo thêm độ sâu cho bức ảnh bằng cách thay đổi độ tương phản, chọn Image>Brightness> Adjustments / Contrast. Nhập brightness là -6 và contrast là 33.

Bước 8

Áp dụng curves lên bức ảnh của chúng ta một lần nữa, chọn Image> Adjustments> Curves. Thiết đặt red channel với output 4 và blue với uotput là 14. Cuối cùng kết hợp tất cả các lớp để có thể nhìn thấy bằng cách nháy chuột phải vào layer và chọn merge visible.

Kết quả

Bạn cũng có thể sử dụng kỹ thuật này áp dụng cho các bức ảnh của bạn và bạn củng có thể tạo ra một action trong Photoshop. Bằng cách này bạn chỉ cần thiết đặt cho bức hình của bạn một cách nhanh chóng thay vì làm từng bước.

Bạn củng có thể tải file nguồn tại đây.
    Chúc các bạn thành công!
    Nguồn: Abduzeedo
    Dịch: RGB

...
    fanleo2000, Tạ Thị Liên, KauBuonViAi6 người khác thích bài viết này.
  2. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Ui trông quên quen, hình như cái bộ lọc Nashville của Instagram cũng đc thử nghiệm trong cái tut thứ 2 của clip này này...
    tranquangkhai98polo thích bài viết này.
  3. kEm

kEm Thành viên cấp 2

stock quá đẹp và ấn tượng rùi, ko cần thiết, nếu lần sau chọn stock nhạt màu hoặc màu chìm hơn thì sẽ thấy rõ kết quả
    Bunnie MeteorQuai Thai thích bài viết này.
  4. polo

polo Thành viên cấp 1

Có bạn nào chỉ mình chi tiết hơn xíu về Tut này không nhỉ ? Mình đọc đến bước 2 muh mù mịt ^^ Không bik Layer nào thế nào? ^^
  5. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Bước 2 : bạn chỉ cần tạo 1 layer mới : ctrl + alt + shift + N hoặc click biểu tượng cạnh cái thùng rác bên góc dưới phải của màn hình
    sau đó để chế độ Multiply
    rồi fill màu có thông số r : 247 - g : 217 - b : 173 bằng cách ấn tổ hợp Shift + F5 hoặc Layer>FILL
    polo thích bài viết này
  6. Bé Heo

Bé Heo Thành viên cấp 1

Bước 5: Image> Brightness> Adjustments / Contrast

Cái này fải là Image > Adjustmens > brightness /contrast

:D làm kiếm hoài ko ra hehe

Thanks b nhìu ^^
    TONE.Rs thích bài viết này
  7. Nguyen Thu

Nguyen Thu Thành viên cấp 1

Ấn tượng.
  8. shippou_chan

shippou_chan Thành viên cấp 1

Tớ hỏi 1 câu hơi lạc đề nhưng Khung ảnh như hình cuối cùng rất đẹp và là lạ :"> có bạn nào biết cách làm khung như thế này không ?
  9. Bót

Bót Thành viên cấp 2

instagram nhìn cũ và chán sao ấy nhỉ 8->

hình thì mình chỉnh cho cho rõ và lên nét nổi khối thôi \m/
  10. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Bạn ko biết instagram là gì à ???
  11. Bót

Bót Thành viên cấp 2

thiệtmà bác, e nhìn nóchán sao ấy >:P
  12. leo148

leo148 Mới đăng kí

:like:
    rất ấn tượng
  13. okdiem247

okdiem247 Mới đăng kí

Em làm theo mà hình nó ra cái gì đâu không à. không biết làm sai bước nào nữa. đã thử 3 lần. Muốn up ảnh lên nhờ mọi người góp ý mà không up đc. Nhần copy -> paste mà k đc. Kéo hình qa cũng không đc.:( k lẽ phải nhờ những web khác để up ảnh sao :(
  14. okdiem247

okdiem247 Mới đăng kí

Sau khi tut theo lời hướng dẫn :
    Trước khi tut:
    TONE.RsTrâm Cici thích bài viết này.
  15. Trâm Cici

Trâm Cici Mới đăng kí

Đẹp qóa :x
  16. quabongtron

quabongtron Thành viên cấp 1

Quá đẹp :))
  17. Lã Duy Tùng