Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Chu tước kiều

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi failure, 23/6/13.

Lượt xem: 2,894

1. failure Thành viên cấp 1

Mình vừa đọc xong bộ truyện : " Yêu em từ cái nhìn đầu tiên " của tác giả Cố Mạn.
    Mình lấy ý tưởng từ cây cầu Chu Tước trong bộ truyện này. Nên mình đặt tên cho tác phẩm là tên cây cầu này luôn.
    Đây là tác phẩm :
    Đây là stock:

...
    mgr, Tony Lam, nhtra1 người khác thích bài viết này.
  2. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

bạn để đối tượng quá xa =.= nên cảm giác ko có điểm nhấn
    và cảm giác về độ xa gần của cái thác nước có vẻ bị sai
  3. burro0009

burro0009 Thành viên cấp 1

ko xem stock, mình tưởng ng` thuộc nam giới cả đấy
  4. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Á .....>:D< tình hình là mình cũng nghe nói về bộ đó Cố Mạn thì trùm về võng du rồi cơ mà mình thích coi phiên ngoại Dame hơn cơ ..... Ách ngoài lề đủ rồi ok mình chém nhá ^_^
    Bố cục bị chia làm đôi (ko đẹp) bạn phóng to cây cầu và người kéo nó xuống dưới một chút . Hướng sáng ko rỏ loạn xà ngầu , Chưa có tương quan về màu, bạn làm thêm một lớp màu, hướng sáng rỏ một chút , làm rỏ ý chính . Các khoảng cách đều nhau quá cũng ko đẹp , từ đầu cầu đến người áo đen , đến người áo đỏ đến cuối cầu, chia hình nhiều quá khiến tầm nhìn bị loãng . hết oy :">
    Thiên Ma thích bài viết này
  5. failure

failure Thành viên cấp 1

bong bong mua he : Cám ơn bạn nhận xét nhé
    Ánh sáng mình làm ko phải loạn đâu bạn. Ánh sáng mình chọn điểm xuất phát từ trên xuống dưới diện rộng, chứ ko phải lệch về một phía dâu bạn à
    b0yHN_96 : Cám ơn bạn nhận xét. Về việc không có điểm nhấn thì mình đồng ý với bạn. Mục đích của mình ko phải nằm ở nhân vật chính bạn à.Còn về độ xa gần của thác nước thì mình nghĩ ko phải ^^
  6. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

failure :bác nói bác chọn ánh sáng diện rộng thì cung ok đi,nưng diện rộng thì tôi nghĩ phần dưới của thác nước cũng nên sáng 1 chút chứ hỉ dù là ánh sáng yếu ớt ,còn về điểm nhấn thật sự mình nhìn hình cũng như b0yHN_96 cần có 1 điểm nhấn chứ ko phải ai cũng suy nghĩ như thớt đâu .thân ái
    p/s: ây da nói nhìu quá đi mà :P
  7. Tony Lam

Tony Lam Thành viên cấp 2

nhỏ quá bác ơi !!!! gần tí nữa là có phim hay r =))

Ủng hộ diễn đàn