Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Manip đầu tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Phương Kún, 1/10/12.

Lượt xem: 3,105

1. Phương Kún Thành viên cấp 2

Em làm theo hướng dẫn của bài Nàng tiên bé nhỏ bị giam cầm nơi ngục tù , lấy các stock trừ mẫu ( thay bằng ảnh của e )
    băn khoăn mãi k biết có nên up k , nhưng mong mọi ng góp ý và chê nhiều để sau này e còn tiến bộ :x
    [​IMG] [​IMG]

...
    pitlamgi, No.13, duttabiveyron6 người khác thích bài viết này.
  2. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Bạn làm đẹp thật, nhưng chú ý 1 tí về việc đổ bóng do thiếu ánh sáng mặt trăng thì chân tường phía dưới cửa sổ, quần, áo và bức tường phải tối đi và có sự phân chia ánh sáng rõ rệt hơn.
    p/s: Nói chung thì quá đẹp rồi :">
    Phương Kún thích bài viết này
  3. GDZ

GDZ Thành viên cấp 1

Bạn làm Background ngon đấy , còn về model thì sao giống mình nhỉ , thấy nó ảo ảo sao á :)), đang học hỏi thêm .
  4. Phương Kún

Phương Kún Thành viên cấp 2

chỗ chân tường có dùng burn tool vs dodge tool nhưng chắc mình làm ẩu quá nhìn k thấy rõ :(
    còn mẫu thì ảo thật hjx
  5. Duy Pham

Duy Pham Thành viên cấp 1

đổ sáng chưa giống lắm, nhưng nói chung là đẹp. Like ^^
  6. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

Ngon rồi! Like :D
  7. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

BG thì theo tut, còn mod thì bạn chưa đổ bóng :D
  8. Phương Kún

k gian có hạn nên bóng đổ đc 1 góc xíu @.@" vì ánh trăg hắt vào mà
  9. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

ý m.ng là cái phần sau vai vs cánh tay đó bạn:) vẫn chưa thấy có bóng rõ ràng lắm :D
  10. pitlamgi

pitlamgi Banned

Bạn cho xem ít nguyên liệu tí :D
  11. Phương Kún

um đúng ùi , độ sáng tối mình làm hơi ẩu :D
    stock bài này là bài Manip Nàng tiên bé nhỏ bị giam cầm nơi ngục tù , bạn tìm trong mục Manip có đấy ^^"
    pitlamgi thích bài viết này
  12. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Nhận xét nhá, bạn chủ thớt đừng chém mình ^^
    1- Dưới chân mod không có bóng đổ.
    2- Cái xích vô lý. không có bóng trên xích và trên chân (Khi làm 2 cái chạm nhau bạn nhớ là phải có bóng ở cả hai nhé :) )
    3- Không có sự tương phản trên model: Cái này nếu bạn chú ý thì tác phẩm này sẽ chuẩn-không-cần-chỉnh :) Phía trước ánh trăng sáng mà phía sau tối => trên người mod phía trước phải sáng và phía sau phải tối. Ở đây bạn chọn stock có độ sáng đều nên ấn tượng thị giác về ánh sáng không có. Cách khắc phục là hãy sử dụng Burn + Dodge!

4- Dù vậy, bạn hòa trộn rất tốt các màu, đưa lại một cái thống nhất (điều tiên quyết cho một tác phẩm manip đẹp), thiếu một chút tương phản (trên ảnh) nữa sẽ tuyệt vời.

Mà nói chung là đẹp đó bạn, khi nào rảnh bạn hãy chỉnh lại và cho mọi người chiêm ngưỡng :D
  13. Phương Kún

tiếp thu 1 , 3 , 4
    còn cái xích có lẽ bạn k thấy rõ nhưng nó có bóng mà @.@" bóng cả trên chân lẫn bóng dưới đất :D
  14. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Ý mình khác cơ =))
    Trên chân nhìn không rõ lắm, nhưng rõ ràng là trên xích phải có dính bóng của chân chứ không thể chân chỉ dính bóng của xích =)) (Sorry mình diễn đạt kém :P)
    Đại loại là chân in bóng lên xích và xích in bóng lên chân =))
    Nếu ban chưa tin nhìn vào cái phần xích tương tác với chân: Rõ ràng nguồn sáng là phía trước tới, sợi xích nằm sau cái chân, đáng lẽ nó phải bị che khuất và tối mới phải, bạn không làm tối phần đó nên sợi xích nhìn giả lắm :)
  15. Phương Kún

um mình hỉu rùi :D
  16. yun

yun Thành viên cấp 2

like!!!
  17. hoangtungmtc

hoangtungmtc Thành viên cấp 1

Nếu mình nhớ không nhầm thì bạn lấy tác phẩm này làm cảm hứng :D
    Tác phẩm này của Nguyễn Xuân Lâm
    Học yết kiêu thì phải