Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Monster on the runway – Quái vật trên đường băng

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi bataulai, 13/11/14.

Lượt xem: 2,412

1. bataulai Thành viên cấp 2

Tác giả là người có tính cách hơi lập dị. Vì thế cái đường băng trong tác phẩm cũng không được bình thường :))

Chúc các bạn thưởng thức vui vẻ.

Thân ái (ân).

PS : Hôm nọ ăn cua luộc, bỗng mình thấy thích cái tông màu cam – đỏ của chú cua. Thế là quyết định blend con quái vật này theo màu đó luôn =))

STOCK :

FINAL :

...
    quochuy.dev, Phạm Hữu Dư, vietfro13 người khác thích bài viết này.
  2. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

độ tương phản, độ sáng, độ bão hòa của nền và vật thể của bạn bị vênh rất nhiều, các khớp nối không mượt, hiệu ứng cần làm tỉ mỉ hơn, chấm bạn 6.5/10 :D
    bataulaiThiên Trí thích bài viết này.
  3. 801230

801230 Thành viên cấp 2

có tư tưởng :D
    bataulai thích bài viết này
  4. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Cố gắng hơn nữa
  5. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

ZinP : rộng tay cho mình 7/10 đi bạn :))

Nói chứ bạn phân tích hộ để mình khôn ra tí : cụ thể nó vênh như thế nào bạn ? Có phải bạn thấy cảnh thành phố có saturation quá cao ? :)

Thân
  6. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

phần vật thể trên không có lightness cao hơn nhiều so với nền, nền lại có saturation cao hơn và màu khá nhức mắt. bóng bạn đổ mình thấy chưa ổn lắm, nhất là bóng con cua (đấy là bóng chết - hoàn toàn đen sì). con cua đã đổ bóng mà vẫn bẹp dí , không hề nổi lên trên cái cánh máy bay

Ủng hộ diễn đàn