Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Rồng khẹc lửa :))

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Anh Lam, 13/8/12.

Lượt xem: 2,526

1. Anh Lam Thành viên cấp 2

Rảnh rỗi sinh nông nổi :D
    Xin bà con ít gạch xây biệt thự\m/

PS: bao nhiêu tinh hoa mình dồn hết vào thằng lính bốc cháy đang rớt xuống, mong các bạn chú ý =))

...
    Bá Ngoáy, Hàn Phong, Mai đen1 người khác thích bài viết này.
  2. ngocvuxxl

ngocvuxxl Thành viên cấp 1

:)) bạn chỉ mình làm thằng lính với nào :">
  3. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

hơi phức tạp nhưng mình cũng thử chỉ bạn xem sao:

đầu tiên là bạn phải phác thảo anh lính ra giấy, rồi scan đưa vào máy, hoặc nếu có tablet thì vẽ luôn trong pts cũng đc.

sau đó lấy hình phác thảo này đưa vào 3ds max hoặc maya hoặc blender để dựng hình 3D, cái này đòi hỏi phải nắm vững kiến thức về anatomy thì mới tạo hình chuẩn đc như mình được.

dựng hình xong bạn nên thêm lửa và cho chuyển động chạy để kiểm tra xem đạt chưa
    xong thì bạn xuất file hình tư thế rơi tự do đầu cắm xuống đít chổng lên trên. chuyển sang pts để xử lý

đến phần pts mới phức tạp này. để làm theo thì bạn phải nắm rõ tất tần tật các công cụ và bộ lọc đã nhé.

bạn dùng pen tool cắt hình ra khỏi nền. nhớ cắt tỉ mỉ không mất các chi tiết thì chẳng đẹp đc đâu

sau khi đã tách hình, bạn vào layer properties, chọn gradient overlay để đổ màu lửa từ vàng sang cam. (bạn vào google để tìm các mã màu cho chuẩn với màu lửa)
    tiếp đến dùng smudge để kéo tạo những đường sóng lửa (tạm gọi thế), cái này phải có óc thẩm mỹ lắm mới làm đc đấy

bước gần cuối là vào filter > blur > motion blur > chọn góc chuyển động và lượng blur, cái này lại phải nghiên cứu thêm về vật lý và toán học để tính cho nó chính xác

và cuối cùng là chỉnh lại contrast, brightness, color balance chút xíu là ok

phù, xong rồi. mình làm mấy cái này chỉ 5 phút nhưng viết hướng dẫn phải mất cả buổi đấy. nhớ thanks mình nhé :">
    Bá Ngoáy, tuanphongkt, ductrung89vn1 người khác thích bài viết này.
  4. ly hai

ly hai Mới đăng kí

ủng hộ bác mặc dù e kobiết chút gì về 3d max hay cái anatomy gì gi của bác :D
    Anh Lam thích bài viết này
  5. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

mình đùa cho vui ấy mà :)) cái "tinh hoa" này chỉ là đổ gradient xong motion blur 1 phát thôi :))
  6. thanh_rossi

thanh_rossi Thành viên cấp 2

hix..làm đc thằng lính này cũng mệt quá. đẹp bác ợ
  7. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

-Cái thằng Lính đang rơi - bé tí tẹo ha :-B Trút tinh hoa vào đấy - bác mà không bảo gì -chắc Hổ cũng chẳng nhìn ra :))
    -Manip từ 2 Stock chính - làm cũng nhanh ha :D
    Túm lại, nhìn cũng Ổn :-bd
  8. ly hai

ly hai Mới đăng kí

k để ý thì k nhìn ra được thằng Lính đó :)
  9. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

tinh hoa bé xíu, tiếc là lửa cháy hơi ảo, lửa ko cháy đều thế được, chỉ chảy 1 ngọn từ nửa thân mình trở lên và nếu đang rơi thì nó như 1 ngọn lửa lao mạnh xuống chứ ko có hình thù như người vậy đâu:D, góp ý tí cái tinh hoa của bác, làm hơi cực mà ko nhìu tác dụng
  10. tuanphongkt

tuanphongkt Thành viên cấp 2

Tác phẩm đơn giản nhưng đẹp :). lần sau cứ cho link ảnh to to 1 chút. để mọi người còn soi :D
    manip là phải soi kĩ để thấy độ công phu cắt ghép và blend của tác giả!
    Còn ý tưởng thì chắc là là cái ưu tiên đầu, nhưng ko soi đc :D
  11. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Không nói chắc còn lâu mới nhìn ra thằng lính "tinh hoa" của bạn...
  12. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

đã bảo là đùa chút thôi mà :)) mình chẳng biết gì về 3D đâu
    nhưng cũng xứng đáng, có thế mới đc nhận gạch :))

cái này chủ yếu mình luyện tập phần đổ ánh sáng :D

chuẩn như Lê Duẩn. thanks :D
  13. Crazy nghiện des xD

Crazy nghiện des xD Thành viên cấp 1

Bác ời ổn đó bác nhưng thằng lính bác biểu hết đát rồi. Thôi em góp bác 30 cục, khi nào biệt thự xây xong nhớ trả nợ gạch em nhé =))

Ủng hộ diễn đàn