Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Manip : Room

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Râu Dê, 12/8/14.

Lượt xem: 2,166

1. Râu Dê Thành viên cấp 1

Manip thứ 3 của em mong các bác nhận xét để em mau tiến bộ
    P/S : Em rất xin lỗi ban quản trị của diễn đàn , vừa nãy em có đăng bài nhưng do cuống quá up ảnh lên quên không up stock nên phải lập thêm chủ đề này mong mọi người bỏ qua cho em

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mình thấy đẹp đấy, mình rất thích. Mình nghĩ để đẹp thêm có lẽ bạn nên cho cái đàn nó cũ kĩ đi và ánh sáng tập trung hơn ở chủ thể còn xung quanh tối đi chút , chứ như này thì ánh sáng có vẻ hơi dàn đều trên tranh thì phải.
    Râu Dê thích bài viết này
  3. Râu Dê

Râu Dê Thành viên cấp 1

hatay1712 cảm ơn bác đã góp ý , đúng thế thật , ntn này thì không xác định đc nguồn sáng tập trung ở hướng nào
  4. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

bạn đổ bóng quá sắc nét.
  5. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Có lẽ bạn nên chọn cây đàn khác, vị trí và cách cầm đàn hình như chưa đúng lắm.
  6. ko0lken

ko0lken Thành viên cấp 1

nếu đổ bóng ntn thì nguồn sáng phải chiếu trực típ vào chủ thể chứ :D
  7. Râu Dê

Râu Dê Thành viên cấp 1

ko0lken chuẩn rồi bạn , ngoài nguồn sáng trực tiếp vào bộ xương còn thêm phần nguồn sáng của mặt trời đằng sau bộ xương nữa , vì nhiều nguồn sáng quá nên mình bị rối không biết đổ bóng sao cho hợp lí nữa nên nhắm mắt làm bừa đi vậy :D
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

mình cảm thấy là bóng của bộ xương làm thế là hơi sắc quá, có thể blur nó đi chút xem sao
  9. Cái Bô Trôll

Cái Bô Trôll Thành viên cấp 2

Đẹp đấy bác :3
    Theo em thì bác nên cho 2 bên căn phòng tối 1 tí , tạo hiệu ứng để giống như ánh sáng đang chiếu vào phòng :D
  10. Râu Dê

Râu Dê Thành viên cấp 1

ZinP lenm , cảm ơn 2 bác đã góp ý , đúng là cái bóng bộ xương sắc thật , em dùng gaussian phát là đỡ ngay luôn
  11. Râu Dê

Râu Dê Thành viên cấp 1

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn