Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Manip ] Săn Cá Sấu !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Thiên Ma, 27/11/12.

Lượt xem: 6,205

1. Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Thèm thịt cá sấu rồi , đi săn thôi ... \m/

Stock:

...
    aO_Oa, Lâm Ngọc Thanh, Yuen9 người khác thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Gửi cho tớ xin 1 phần được không :)). Tớ muốn nếm thử thịt cá sấu xem :)). Gửi phát nhanh nhá bạn. Có cần địa chỉ không :)) Nói chung là bạn làm cũng có chút đẹp. Hiệu ứng chấp nhận còn thiếu nước tung toé lên.
    DX_Degeneration thích bài viết này
  3. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Bic.c bán đầy bác ạ :))
    mà bác chủ thớt thêm tý hiệu ứng nước bắn tung tóe và sóng nước vô nữa thì ngon, quần nhau với cá sấu mà mặt nước yên bình quá.
    DX_Degenerationsecret.mfml thích bài viết này.
  4. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Nhìn người mẫu vào hình kỳ quá, Nếu hok nhìn stock mình cứ ngỡ là...........
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Dân nghiệp dư cả thôi :D
    Mình ko có ý làm nước tung tóe đâu . B-)

6. thanhluan

Sợ trôi hết lớp sơn trên người thợ săn à :))
  7. Thiên Ma

Bác tưởng tượng siêu quá =))
  8. thanhluan

Bác thông cảm tại ngày xưa má iem cho iem tuti gấp đôi thời gian những đứa khác nên giờ đôi khi trí tưởng tượng hơi bị quá đà =))
  9. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Đẹp quá bác DX ạ .... :like:
    kết nhất cái hoang dã của cô người mẫu >:)
    Nhưng em cũng nghĩ là các bác kia kêu nên có tí tung tóe cho nó máu lửa.... nhìn hình này bình yên quá :D
  10. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Dạo này bác DX_Degeneration lên tay về khoản màu ghê. Màu pic rất đồng nhất :like:
    Nhưng phần chủ thể chính hình như hơi chìm, khá tối.
    Phần nước xung quanh cá sấu nếu không "tung tóe" như mọi người nói thì cũng phải bị dao động, có sóng nước chứ nhỉ. :D
  11. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Mình xin góp chút ý kiến vớj bạn DX nhé, ko phải chém gjó đâu nha.
    Mình rất khâm phục các bức ảnh bạn làm, màu sắc thấy có vẻ hợp lý, có thể nój là mình rất thích cách phốj màu của bạn. Ý tưởng rất tốt, những đjểm cần nhấn mạnh rất tốt, về khoản bố cục thì mình yếu kém nên ko dám nhận xét.
    Nhưng... bạn có 1 vàj đjểm trừ tr0ng đa số các tấm manip của bạn là: có 1 vàj chỗ còn ảo, nhìn rõ vết cắt ghép. Về ánh sáng của 1 số tấm bạn làm còn saj, đôj chỗ thjếu bóng đổ. Vì đang 0nl bằng dt nên mình chưa thể soj kỹ tác phẩm này của bạn nhưng vừa đập vào mắt ng xem là ánh sáng chjếu từ đằng xa tớj, đáng nhẽ hàm dướj và lưỡj c0n cá sâu phảj có màu đen theo hướng ánh sáng.
    Trình mình thì còn phảj học hỏj bạn nhjều nhưng hôm nay xin đóng góp 1 chút ý kiến cá nhân dướj góc nhìn thjển cận của mình. M0ng bạn bỏ qua cho :D
    PS: Tấm hình rất đẹp
  12. Thiên Ma

Cứ chém thoải mái bác ạ , dân nghiệp dư cả thôi mà . :D
    Đúng như bác nói , những tác phẩm của mình còn vô số lỗi . Thực sự là chưa có time để đầu tư 1 tác phẩm cho hoành tráng 1 chút . :P
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  13. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Em nói thật vớj pác là dân chuyên nghjệp mà ng ta còn s0j ra đjểm saj chứ đừng nói là mình :D
  14. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

con cá sấu . đá , mod còn ảo lắm ...cách phối màu thì k chê vào đâu đc \m/
  15. hoa_ki_long

Bác DX làm ơn cho em hỏi làm cách nào mà ảnh có độ bóng cao như vậy ạ ??? Mong bác chỉ em chiêu này với :v :v
  16. Thiên Ma

Chỉ là tăng contrast cao nên nó thế thôi bác ak . :D
    hoa_ki_long thích bài viết này
  17. hoa_ki_long

Em cám ơn bác nhiều nhá :-bd
  18. Thiên Ma

Trên Background , bác nên làm đậm , làm sáng , làm mờ những chỗ cần thiết bằng các công cụ Dodge , Burn , Blur phía bên thanh công cụ nhằm tăng thêm chiều sâu cho ảnh . :)
    Đây cũng có thể là tác phẩm cuối cùng của mình , vì từ nay về sau ko còn time và điều kiện để chơi manip nữa , chúc bác sẽ làm ra nhiều tác phẩm đẹp hơn nữa bằng những nỗ lực ko ngừng , gạch đá cứ xem như phù du , đừng để tâm ... :)
    hoa_ki_long thích bài viết này
  19. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Vì on đth nên em chỉ có thể nhận xét là miệng nó trắng sáng quá thôi =))
  20. Thiên Ma

Đúng là trắng sáng thật , nó xài congates hay sao ak bác ơi . =))

Ủng hộ diễn đàn