Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Manipulation -Sơn Đoòng Cave

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi nhatha, 4/7/15.

Lượt xem: 2,213

1. nhatha Thành viên cấp 3

Hang Sơn Đoòng là hang động lớn nhất thế giới thuộc tỉnh Quảng Bình vừa được BBC bình chọn là một trong những hang động đẹp nhất thế giới.
    Bản thân hang Sơn Đoòng đã là 1 kiệt tác hoàn hảo , nên tớ không tác động nhiều (nhưng cũng mất 2 tiếng của tớ đó :D) , anh em cứ chém nhiện tình để tớ còn tiến bộ cho lần sau :D:D

Stock

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/7/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

vâng, và bác tác dộng vào làm nó xấu hơn rất nhiều, từ màu sắc tới bố cục, nhìn rất giả.
  3. Silence_l0v31

Silence_l0v31 Thành viên cấp 2

đẹp thì cũng ok , mà mình thấy 2 mẫu chính nên nhỏ chut thì bố cục đẹp hơn , giữa 2 mẫu và cảnh bị chênh cự ly chút ( cảnh thật như chụp từ xa và mẫu thì như dang chụp gần ) \m/
    blacklarsonnhatha thích bài viết này.
  4. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Mầu sắc bố cục nhìn giả là sao Soullegend . Chém thì chém nhiệt tình để mình còn tiến bộ chứ mình là dân ngoại đạo Manip nên không hiểu từ chuyên ngành đâu ~X(
  5. Silence_l0v31

Silence_l0v31 Thành viên cấp 2

bạn nhatha này nhìn quen quen , hình như có cái câu " Stock đã là 1 sự hoàn chỉnh rồi và bạn phá đi ....gì gì đó b-( , cơ mà trình bạn cũng tương đối khá cao :-c
  6. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Ku Silence_l0v31 tinh mắt ghê mình định cho mấy mẫu ở chỗ thác để tạo cảm giác xa nhưng thấy không hợp lý nên lại thôi , chứ thực sự là giữa mẫu đến ngọn thác là 400m mét đó ( mình có file lớn của ảnh này mà ^^ )
    Silence_l0v31 thích bài viết này
  7. Blend Ảnh Dạo

Blend Ảnh Dạo Thành viên cấp 1

Lỗi lớn nhất là Ánh sáng chiếu lên mẫu và ánh sáng chiếu lên đất không đồng bộ nên nhìn mẫu bị tách bạch không ăn vào cảnh.
    Lỗi cơ bản nhất là cảnh mới mà bóng cũ.
    nhatha thích bài viết này
  8. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Mấy cảnh thuần Việt này có khi ế roài hix :-s

Ủng hộ diễn đàn