Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình tập vẽ tay . Mong các bạn góp ý nha .

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi Mèo Một Mình, 10/7/15.

Lượt xem: 3,092

1. Mèo Một Mình Thành viên cấp 1

Mình đang tập vẽ tay typography. Mong được mọi người góp ý để hoàn thiện thêm ạ ^^!
    Đây là 2 bài hát mình nghe dạo gần đây nên lấy tập luôn.

...
  2. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Xu hướng chung của thế giới hiện tại là càng đơn giản càng đẹp. Khi bạn nhìn thấy 1 typo đẹp vẽ bằng script thì bạn cũng sẽ ko bắt gặp những script mà khiến bạn ko thể đọc chữ đc. Nguyên tắc thiết kế cơ bản của 1 typo là gì? Theo tớ đó chính là để người đọc đọc đc ngay những gì ta muốn viết rồi để họ tiếp tục nhìn vào typo để ngắm vẻ đẹp của nó và chiêm nghiệm về nội dung của typo.

Tớ sẽ ko để ý đến 1 cái typo mà tớ ko đọc đc chữ hoặc phải vất vả mới đọc đc và đặc biệt là những typo có quá ít không gian. Mọi thứ như chen chúc nhau giành chỗ đứng, rất khó tạo ra sự thoải mái khi nhìn.
    stun_stakura thích bài viết này
  3. Mèo Một Mình

Mèo Một Mình Thành viên cấp 1

Vâng cảm ơn góp ý của bạn :D mình sẽ sửa lại cho nó rõ ràng hơn
  4. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Bức đầu thì đc, bức thứ 2 khó đọc quá
  5. nghiadun

nghiadun Thành viên cấp 2

mình xin phép có ý kiến thẳng thắn vs bác tốp như sau :
    tớ không dịch được :((:((
  6. Mèo Một Mình

hihi xin lỗi mấy bạn :D mình sẽ viết rõ ràng hơn . Cảm ơn mấy bạn đã góp ý nhiệt tình ợ
  7. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Mình thấy đẹp mà... typo kiểu này thì có vẻ không hợp xu thế lắm nhưng mình thấy chấtđó chứ.
    Đặc biệt cái 2, bác lấy ý tưởng từ mưa đúng không? nhìn thích lắm ý :)
  8. Mèo Một Mình

Cái này là calligraphy :D mình thích lắm nên tập theo thử. Còn mấy cái mình viết là mấy bài hát trên mạng ak. Vẫn còn phải tập nhiều lắm , cảm ơn bác #SunnyBoy
    SunnyBoy thích bài viết này
  9. kyliechen

kyliechen Thành viên cấp 1

hơi khó đọc bạn nhỉ, nhất là bức thứ hai
  10. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Dịch mỏi mòn còn có chử ko ra.
  11. penino

penino Mới đăng kí

Bạn có thế chia sẻ cách viết cho beginer ko? Mình muốn viết mà khó quá :-s
  12. Sinh Designer

Sinh Designer Thành viên cấp 1

Cứ ngỡ chữ thái, Khó dịch quá.
  13. NoMoneyNoLove

NoMoneyNoLove Thành viên cấp 1

:3 fan rap đây hahahaha :3
  14. HoàngLuxius

HoàngLuxius Thành viên cấp 1

Thú thật là trong Typo nếu phải mất công suy nghĩ hay cố gắng lắm để đọc ra chữ thì dù đẹp mấy mình cũng bỏ qua và không đọng lại chút gì trong trí óc. Nguyên tắc đầu tiên trong typo là phải để người xem thấy được mình muốn nói gì đã, rồi để họ chiêm nghiệm thêm tác phẩm của mình.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn