Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người vô chỉ giáo cho mình xem template mình sai chỗ nào với

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi quymai, 12/8/16.

Lượt xem: 4,105

1. quymai Thành viên cấp 1

Mình tập toành làm web truyện mà không hiểu sao cái ô mình khoanh đỏ nó không hiện truyện mà mình mới đăng
    m.n ai biết chỉ mình sửa với.
    Mình cảm ơn nhiều lắm

...
  2. quymai

quymai Thành viên cấp 1

ai giup voi ak
  3. Chú Ý Virút

Chú Ý Virút Mới đăng kí

Không có template sao mà giúp bác.
  4. Trần Gia Phát Group

Trần Gia Phát Group Thành viên cấp 1

Code là code gì để còn biết module đó là gì chứ nói không saoai biết giúp bạn được
  5. quymai

quymai Thành viên cấp 1

mấy bạn cho mình gmail ,ui mk gửi qua cho các bạn
  6. Trần Gia Phát Group

quymai thích bài viết này
  7. Trần Gia Phát Group

Lỗi sai cú pháp lệnh script, đã gửi mail nhé bạn!
  8. quymai

quymai Thành viên cấp 1

mình mới làm, nên kém lắm , bạn có thể chỉ rõ cách sửa giúp minh dc k ak
  9. Trần Gia Phát Group

Thử cái này đi, sửa tương đối rồi, còn lại bạn tự vọc nhé trangiaphatgroup.com/vietdesigner/new.xml
  10. quymai

quymai Thành viên cấp 1

bạn gửi qua mail dc k bạn,trên đây k vô dc liên kết
  11. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

Bạn tìm đoạn code như sau trong template:
    label1 =[];
    Bạn thêm vào giữa dấu ngoặc mở và ngoặc đóng một tên nhãn nào cũng được, ở đây tôi thí dụ bạn thêm tên nhãn là slide ta sẽ có code sửa lại là:
    label1 =[slide];
    Rồi! bây giờ bạn chỉ việc những bài post nào bạn muốn nó thể hiện trên cái panel slide với dạng thumbnail ở trên, bạn phải gán cho bài post đó label là slide và nhất thiết bài post đó phải có hình.
  12. quymai

quymai Thành viên cấp 1

mình làm theo cách bạn chỉ mà không dc. bạn có thể cho minh mail của bạn,mình gui template,bạn xem hộ mình với
  13. Trần Gia Phát Group

Khuyên bạn nên teamview, để người ta log code bạn mới mong giúp được, bạn chỉ đưa từng file, biết cái nào ra cái nào mà giúp, nhờ người thì phải tin người ta, đâu ai rảnh lấy code của bạn làm gì đâu.
    Ý kiến cá nhân!
  14. Tư Xả Láng

Bạn cho cái gmail, mình sửa xong rùi gừi qua cho.
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/8/16
  15. mahu220

mahu220 Thành viên cấp 2

bác
    sửa
    Code:
    document.write("<script src=\"/feeds/posts/default?max-results="+numposts1+"&orderby=published&alt=json-in-script&callback=showrecentposts\"><\/script>");
    thành
    Code:
    document.write(&quot;&lt;script src=\&quot;/feeds/posts/default/-/&quot;+label1+&quot;?max-results=&quot;+numposts1+&quot;&amp;orderby=published&amp;alt=json-in-script&amp;callback=showrecentposts\&quot;&gt;&lt;\/script&gt;&quot;);

16. Tư Xả Láng

Vấn đề của bạn là do bạn có quá ít bài ( chỉ có 3 bài ). Mình làm thử cho bạn xem một bản demo bằng template của bạn và 3 bài đăng trên blog của bạn có bổ sung thêm 6 bài nhân bản ô long viện thì thấy được rồi: ( đã xoá )
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/8/16
  17. quymai

quymai Thành viên cấp 1

18. Tư Xả Láng

Xong rồi đó bạn, bạn vào gmail lấy nha. Với template sửa lại thì tất cả bài đăng nào muốn hiển thị trên panel slide thumb nhất thiết phải gán thêm label là comic và phải có tối thiểu 10 bài đăng mới được nha. Mình có gửi kèm bản backup 10 bài đăng cho bạn test thử đó.
    Xem (đã xoá )
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/8/16
  19. quymai

quymai Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn nhé,được ui ak
  20. Tư Xả Láng

Được rồi thì mình xoá bản demo nha.

Ủng hộ diễn đàn