Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mở âm thanh trên Premiere không có tiếng nữa

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi bkromeo, 30/8/16.

Lượt xem: 37,440

1. bkromeo Mới đăng kí

Tình hình tự nhiên em bị mất tiếng, xem source âm thanh lẫn footage có âm thanh mà không hề có âm thanh ra loa hay tai nghe gì hết em thử mở source bằng windowmedia thì vẫn bt, nghe nhạc trên web cũng bình thường không hiểu mỗi premiere là bị thôi.

Các bác bắt bệnh dùm em với. Em cám ơn

...
  2. bkromeo

bkromeo Mới đăng kí

up cho người vào giúp nào
  3. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

4. Lee Saker

Lee Saker Thành viên cấp 2

Lúc import vào bạn phải tích trước vào dòng V1 với A1 (hoặc V mấy A mấy cũng được miễn là phải có V với A trong timeline) để PR biết là bạn muốn import cả audio lẫn video.
  5. bkromeo

bkromeo Mới đăng kí

Em import cả audio nó cũng vậy ko có tiếng luôn
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Máy bạn có đủ ok để nó có thể chạy mượt và phát ra âm thanh? Riêng với mấy thằng dựng phim của Adobe thì việc preview trong lúc dựng vô cùng khó khăn, bởi nó cần một cấu hình khá cao và ổn định để làm được điều này. Chứ những máy cấu hình tầm trung thì cũng chỉ gọi là tạm, preview cũng không mấy ổn, giật lên giật xuống.
    bkromeo thích bài viết này
  7. bkromeo

bkromeo Mới đăng kí

máy em hôm trước vẫn xài oke mà em preview vẫn mượt cấu hình ko quá tệ hic khả năng em cài lại win quá :(
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Trong lúc sử dụng Pr bạn nên tắt những ứng dụng, phần mềm không cần thiết đi. Những gì trong Task Manager không liên quan cũng tắt luôn. Pr và Ae chủ yếu cần bộ RAM rất lớn để có thể preview tốt.
  9. duong1301

duong1301 Mới đăng kí

đã làm các kiểu con đà điểu. nhưng mà không xong. kiểu này hỏng mất thôi.
  10. Cyan Ars

Cyan Ars Mới đăng kí

Bạn vào Edit -> Preferences ở dưới cùng -> chọn Audio Hardware -> click vào mục Default Output -> Chỉnh về dạng Speaker (2- Higt Definition Audio Device ) ==> Là xong
  11. Duongartz

Duongartz Thành viên cấp 2

cài đặt lại có thể giúp
  12. phison2807

phison2807 Mới đăng kí

Có bác nào chỉ giúp cho với. Mình đang sử dụng premiere cc2017 khi import đoạn phim vào thì không có tiếng. Đoạn phim đó open media ngoài vẫn có tiếng bình thường.
    Cám ơn rất nhiều.

Ủng hộ diễn đàn