Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người giúp khắc phục lỗi CS6 ( Configuration error)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi favourhn, 16/7/13.

Lượt xem: 52,127

1. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

hồi trước xài portable cũng bị cái này, giải pháp là xóa đi rồi extract lại ra folder pts mới (mình zip bản portable gốc lại) rồi xài bt...

tốt nhất nên cờ rách nó đi, ko thì sau này làm nó hay bị crash giữa chừng mất dữ liệu há mồm luôn
  2. duclocht

duclocht Thành viên cấp 1

Mình tải bản khác cài rồi cờ rắc bình thường mấy lần rồi mà xài tầm một ngày lại bị tiếp
    - anh em nào có cao kiến gì chỉ với :(
  3. duclocht

4. duclocht

đang xài bản cs6 ở Vietdesigner nè bác , đã thử một số bản khác rồi mà vẫn bị ^^
    - để giờ down bản pts CC thử coi\
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. Su Thang

Su Thang Thành viên cấp 1

Bị lỗi như vậy tức là Adobe phát hiện phần mềm sử dụng không bản quyền, đặc biệt ở các máy công ty lớn của nước ngoài mà các bác cài cờ rắc hoặc chạy bản Portable là dễ bị dính nhất. gỡ ra cài lại cờ rắc lại hoặc tải phiên bản khác đi là được.
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. matuantu

matuantu Mới đăng kí

vào Start > Run > regedit - Enter

Tìm đến Key:

HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > Microsoft > Windows > CurrentVersion > Policies > System

Sau đó tìm EnableLUA (ở khung bên phải) rồi Click đúp chuộ vào nó, đổi Value data từ 1 thành 0.

Chúc thành công!
    meomoctq1988 thích bài viết này
  7. Seven_K

Seven_K Thành viên cấp 1

làm như #27 là ok này :)) vừa bị phát hiện cờ rắc lần 2 vào làm lại dùng ok .
  8. tienmaivn

tienmaivn Mới đăng kí

Thử cách này coi sao các bác, mới bị lỗi này, hoặc có thể repair là lại chạy ngon
  9. Gemini.II

Gemini.II Thành viên cấp 1

hic hnay phải đào lại cái topic này, em cài Photoshop CS6 dùng bao lâu chả sao, tự nhiên hôm qua có việc cần nên tải cái AI CS6 portable về mở lên dùng, dùng kèm photoshop mấy tiếng liền ko có vấn đề, tắt máy đi mở lại đã thấy cả lightroom và photosop bị lỗi này. giờ photoshop xóa đi cài lại ko đc nó cứ báo serial cài đặt có vấn đề. làm theo cách của các bác ở trên vẫn ko đc :(
  10. sing

sing Mới đăng kí

vừa mới bị lỗi này, gặp được cách của a tienmaivn như bắt được vàng, đúng là nước ngoài có khác, cách này quá chất lượng lun, mấy bác nào bị làm theo cách này nha, ấn nhiều lần run as admin vào là đc, chờ tí cho nó load lên. Tks a tienmaivn nhiều lắm lun, ko có a chắc e phải cài lại quá love u
  11. Nguyễn Sỹ Long

Nguyễn Sỹ Long Mới đăng kí

mình cũng bị lỗi này
  12. Hawking

Hawking Thành viên cấp 1

Mình xài AI portable cũng bị vậy, ai giúp mình được không :(
  13. edwardmartin

edwardmartin Mới đăng kí

Cách khắc phục lỗi này thì như bác hungry đã hướng dẫn ở trên ấy. Em làm theo và lại dùng được bt :D Thanks nha bác
  14. meomoctq1988

meomoctq1988 Mới đăng kí

Bác Matuantu nói chuẩn nhất nhé, làm cái ok ngay :))
  15. hieupham8x

hieupham8x Banned

mình cũng bị lỗi và đã sửa lại theo cách trên, thanks
  16. Đông Mi

Đông Mi Thành viên cấp 1

Em vừa bị lỗi, này, không biết có cách nào sửa không ạ?

Ủng hộ diễn đàn