Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới tập chỉnh màu up lên xin tí gạch của anh em Vietdesinger

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi trantruonghung, 28/10/12.

Lượt xem: 3,507

1. trantruonghung Thành viên cấp 1

Tình hình là hôm nay đi chụp event và có chụp vài tấm cho bạn đồng nghiệp, sau khi chỉnh lên chỉnh xuống thì ra được sản phẩm như bên dưới, mong các bác cho em xin tí gạch để tiến bộ hơn :x
    Pic này có cà mụn tí.​

Vì là chụp ngẫu hứng nên không có nhiều góc độ lắm mong các bác đừng ném đá điểm này :D
    Và cuối cùng là bonus thêm chân dung người chụp=))
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------​
    Tìm em ở:

...
    quangduypro, MrLuRainyWarrior thích bài viết này.
  2. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Theo ý kiến cá nhân mình thì Blur hơi quá tay, sau để bằng 1 nửa bi h` thì đẹp hơn đó bạn ;)
    trantruonghung thích bài viết này
  3. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

làm mịn da mod lun đi cho đẹp
  4. Fly Nguyễn

À quên, nói thêm lần nữa. Tấm 2 và 3 chụp dc rồi, tấm 1 từ sau bạn nhớ để phía ảnh mà mặt nhân vật hướng tới rộng ra nhé bạn, như tấm 1 nếu mặt bạn nữ quay sang phải thì sẽ chuẩn hơn đó \m/
  5. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Em thích pic 3 bác ạ, có cái gì đó rất hồn nhiên, ngây thơ ạ [​IMG]
  6. trantruonghung

trantruonghung Thành viên cấp 1

Kúm ơn 2 bác đã nhiệt tình góp ý :">
  7. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Đôi mắt, đôi mắt chị ấy đẹp quá [​IMG]

Nhưng mà mình khoái anh chủ topic [​IMG]
  8. chipxinh2310

A cứ thế, lộ liễu quá ạ [​IMG]
    RainyWarrior thích bài viết này
  9. RainyWarrior

con gái con đứa, suốt ngày [​IMG]

tắt máy đi ngủ![​IMG]
  10. chipxinh2310

Kon` sớm mà bác

[​IMG][​IMG]
  11. RainyWarrior

hơn 12h mà sớm, định ngụy biện à [​IMG]
  12. chipxinh2310

Thế bác rảnh thì nc vs em cho vui [​IMG]
  13. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

nói về ảnh, nhìn vào mình ko thấy vai trò của ng chụp đâu ngoài việc ấn nút, ko bố cục, ko ý tưởng, chỉ đơn giản để máy ảnh trước mặt rồi bấm (ko biết bạn có để auto ko).
  14. RainyWarrior

nói chuyện trong đây sẽ được coi là hành vi spam và gây loãng topic, Thím Dư sẽ nhắc nhở & xóa bài, nặng hơn là ban. khi đã bị ban thì sẽ nảy sinh chán nản, sẽ bỏ 4rum, bỏ luôn đồ họa[​IMG]
    rồi tương lai sẽ phải đi móc bao nylon, nghành đồ họa VN nói riêng và thế giới nói chung sẽ mất đi một Designer tài ba, một người với óc sáng tạo không giới hạn, thế giới dần dần sẽ mất đi sự tươi đẹp... ko dám nghĩ tiếp nữa [​IMG]
  15. trantruonghung

trantruonghung Thành viên cấp 1

àh mình có ghi rõ là ngẫu hứng đưa máy lên chụp, chứ không phải là đang chụp model bạn ạ. Bạn cho mình ý kiến về màu sắc với!
  16. RainyWarrior

về màu sắc thì cũng khó nói bác ạ, cái này còn tùy vào cảm nhận của mỗi người thôi, nhưng theo nhận xét của em thì 2 tấm đầu màu khá trong, đẹp. Tấm cuối có cảm giác hơi chói. Nhưng nói chung thì ổn bác ạ
  17. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

gọi là ngẫu hứng khi chụp ko định trước theo cảm xúc bất ngờ và mang lại giá trị về mặt hình ảnh khác biệt, còn 2 ảnh này mình ko thấy ngẫu hứng
  18. MrViet

MrViet Thành viên cấp 1

Mấy pic này là bắn bằng ống fix bạn à , không dùng ps để xóa phông đâu :)
  19. Fly Nguyễn

Ồ, tưởng bạn dùng PS, sau bạn cố gắng để mờ vừa thôi nhé :-bd
    MrViet thích bài viết này
  20. MrViet

MrViet Thành viên cấp 1

À không mình là khách ghé qua bài này thôi , nhưng mình cũng là dân chụp choẹt nên biết xíu :) . Tấm ảnh đó ps lên là đẹp mà :)
    Fly Nguyễn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn