Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới xin được việc về làm web cho game , cần xin mọi người ít lới khuyên

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi steve_vu2986, 28/3/15.

Lượt xem: 1,783

1. steve_vu2986 Mới đăng kí

Xin chào mọi người !

Đây là lần đầu tiên post bài trên forum nên có gì sai sót xin mọi người bỏ qua .

Mình vừa xin được 1 công việc làm web cho game , mình sẽ phụ trách banner , poster .. trên website , chắc mình cũng sẽ phải cut web nữa .
    Ngày xưa mình làm về mảng in , thời trang và ca nhạc , mình có rất nhiều tư liệu. Đây là lần đầu tiên mình làm về web , cảm thấy hơi bỡ ngỡ nên xin hỏi mọi người vài lời khuyên ? cộng với cho mình hỏi nếu mình muốn kiêm stuw liệu thì sẽ kiếm ở đâu hoặc là sử dụng từ khóa gì để search hình ảnh khi làm việc !

Xin cảm ơn mọi người !

...
  2. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

còn tùy vào game mà bạn làm là game gì nữa : việt, tây, tàu, chibi, 2D, 3D,...
    Đối với các game có sẵn, đã có tên game thì cứ lên mạng search tên rồi lấy hình ảnh về.
    Còn game mới thì cũng đã có bộ phận khác vẽ hình ảnh nhân vật cho bạn, bạn chỉ cần ghép vào banner, poster,.. thôi.
    Cũng đừng lo lắng quá, nếu bạn được nhận vô làm mà chưa có kinh nghiệm gì thì sẽ có người hướng dẫn cho bạn.
    steve_vu2986 thích bài viết này
  3. steve_vu2986

steve_vu2986 Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn