Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Mong giúp] Tạo logo đơn giản cho website

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi bungbu84, 23/6/14.

Lượt xem: 1,937

1. bungbu84 Mới đăng kí

Chào các bạn,

Mình đang muốn thiết kế cái website mà lại kém (hay nói đúng hơn là cơ bản mù) về PTS và khiếu thẩm mỹ kém, nên không thiết kế được cái logo cho ra hồn. Vì vậy rất mong được các bạn, các anh chị cao thủ về PTS giúp đỡ thiết kế 1 cái logo đơn giản thôi nhưng đẹp đẹp chút
    Yêu cầu về logo:
    • Định dạng PNG (để dễ thay đổi theo màu nền web)
    • Kích thước 520 x 92
    • Chữ đẹp, có hiệu ứng đẹp đẹp càng tuyệt nhưng nhìn rõ vì là website công ty mà ^^
    • Nội dung chữ của logo: "Nông sản Thực phẩm Hương Việt" hoặc "Công ty TNHH Nông sản Thực phẩm Hương Việt", viết thế nào đó cho dễ hiểu logo về gì ấy mà :)
    • Nếu có thể thì có hình về nông sản như ớt, tỏi, cà rốt gì gì đó thì càng đẹp

Và đây là website của mình: nongsankho.com

Rất mong được các bạn, các anh chị quan tâm giúp đỡ <3 . Mong sớm nhận được hồi âm !
    -----------------------------------------------------
    vì có quá nhiều reply xỉa xói kinh quá nên mình bổ sung thêm là:

- Mình làm website này là 1 người bạn nhờ làm thôi chứ mình cũng không kinh doanh gì và cũng không phải chuyên gia gì. Và mình tham gia nhiều diễn đàn rồi nên việc viết chi tiết cụ thể không có gì là không thể. Ăn nên đọi, nói nên lời, chẳng lẽ bạn nào thắc mắc về điều này là những người không biết đường ăn nói?

- Mình mong được những người sẵn sàng chia sẻ, vì mình cũng không yêu cầu quá cao siêu. Nếu mình dùng AAAlogo tạo bừa 1 cái thì cũng được, nhưng như mình có nói, thâm mỹ hơi kém nên mới mong nhờ các cao thủ.

- Bạn nào không có ý định giúp thì cũng xin đừng nặng lời. Bạn nào có ý định kinh doanh thì mình cũng xin mạn phép, vì mình làm giúp bạn mình, k công cán hay mục đích kinh doanh gì nên chẳng có kinh phí thuê bạn. Rất cảm ơn các bạn :)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/6/14
  2. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

Nhờ vả mà yêu cầu chi tiết và chuyên nghiệp gớm nhỉ, chắc đi nhờ nhiều nên quen rồi đúng không?
    Wu Kong thích bài viết này
  3. Lee Công Hậu

Lee Công Hậu Mới đăng kí

Cái phần Yêu cầu về logo - Đọc xong thì mình lại quên luôn cái Title bạn ghi là "Mong giúp""đơn giản"

Nếu bác làm cho 1 công ty thì nên bỏ ra chút tiền thuê người design 1 cái logo cho xứng đáng.
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

500k giá hữu nghị, mình nói thật là bạn làm ăn thì nên bỏ tiền ra thuê người làm cho đàng hoàng bạn ạ, tiền nào của nấy. Thứ đã phải bỏ công sức và chất xám ra thì nó k thể free được đâu. Nếu bạn cần thuê người làm thì ib nhé =)) *câu kéo khách trá hình* :">:">:">
  5. vevoianh0101

vevoianh0101 Thành viên cấp 1

Thì bên ngoài người ta kêu giúp rồi ! mấy ông không giúp thì người khác giúp ! mắc gì xỉa xoáy người ta thế.
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

vâng, chúng tôi nói để người khác k lặp lại cái chuyện ai cũng biết nhưng không làm theo này bạn ạ
    Trần Lê Huy, Wu Kongsolomoon2 thích bài viết này.
  7. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

vevoianh0101 nhìn ngứa mắt nên cứ thích xỉa xoáy đấy, có sao không bạn
  8. vevoianh0101

Mình nói thẳng. Từ khi mình vào diễn đàn mình đã để ý nhiều về vấn đề này. Topic nào nhờ vả có trả công thì các bạn đua giúp đỡ. Còn họ không nói trả công thì các bạn hoạch họe ,châm chọc thậm chí còn dis đéo họ. Trong khi mục đích của họ là đang cần sự giúp đỡ từ diễn đàn. Đừng làm xấu diễn đàn mình các bạn ạ !
  9. -Thành Nam

-Thành Nam Thành viên cấp 2

-Nói chung là thời buổi khó khăn, ở XH bây giờ làm gì có cái gì là free hết đâu, nó cũng có cái giá của nó cả, nói chung không học thì không biết.... kể cũng khổ :'(
  10. gigiboz

gigiboz Thành viên cấp 2

đây thấy lâu quá ko ai làm nên làm hộ .....mà cà rốt, tỏi, ớt với gì nữa =))
    mà ko cám ơn hả?.....!:))
    bungbu84 thích bài viết này
  11. -Thành Nam

-Thành Nam Thành viên cấp 2

gigiboz Font không việt hóa cũng xài, đúng troll thớt :v
  12. Lee Công Hậu

Lee Công Hậu Mới đăng kí

Biết không đẹp, cũng không rành lắm, nhưng thử giúp =D>

bungbu84, tvv_itvevoianh0101 thích bài viết này.
  13. bungbu84

bungbu84 Mới đăng kí

vì có quá nhiều reply xỉa xói kinh quá nên mình bổ sung thêm là:

- Mình làm website này là 1 người bạn nhờ làm thôi chứ mình cũng không kinh doanh gì và cũng không phải chuyên gia gì. Và mình tham gia nhiều diễn đàn rồi nên việc viết chi tiết cụ thể không có gì là không thể. Ăn nên đọi, nói nên lời, chẳng lẽ bạn nào thắc mắc về điều này là những người không biết đường ăn nói?

- Mình mong được những người sẵn sàng chia sẻ, vì mình cũng không yêu cầu quá cao siêu. Nếu mình dùng AAAlogo tạo bừa 1 cái thì cũng được, nhưng như mình có nói, thâm mỹ hơi kém nên mới mong nhờ các cao thủ.

- Bạn nào không có ý định giúp thì cũng xin đừng nặng lời. Bạn nào có ý định kinh doanh thì mình cũng xin mạn phép, vì mình làm giúp bạn mình, k công cán hay mục đích kinh doanh gì nên chẳng có kinh phí thuê bạn. Rất cảm ơn các bạn :)
  14. bungbu84

bungbu84 Mới đăng kí

Thank 2 bạn: #gigiboz và #Lee Công Hậu
  15. vevoianh0101

ủng hộ bạn 1 bức .
  16. gigiboz

gigiboz Thành viên cấp 2

z thì tập tành từ từ đi, chứ mới đăng ký lăng ra nhờ vả ko khéo ng khác nghi ngờ, tưởng troll ,quảng cáo bị baned nick đấy....ai cũng muốn học mà, dựng web đc thì mấy cái này có gì đâu....(:|

mà #11 hiều ý ghê nhỉ?...
  17. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

Vâng rất chuyên nghiệp, cứ nhờ kiểu này Designer đi ăn xin 1 lượt là vừa. Chẳng ai bỏ công ra học không để đi giúp thế này đâu =)). Còn thích tự theo ý kiến mình ko có chi phí thì tự lên google mà học tự đi thiết kế lấy, đừng có kiểu ngồi không kiếm cháo như thế.
  18. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

Hết cái cậu admin 12 tuổi, giờ đến ông này... Vấn đề đơn giản như thế này thôi có gì mà rần rần lên như thế không biết nữa... Ở trong này có rất là nhiều designer chuyên nghiệp có, không chuyên có, newbie có... Cái vấn đề ở đây là:

1. Những người chuyên nghiệp, những bạn cảm giác nó không xứng đáng để làm thì không cần phải làm gì hết cả, cũng không cần phải comment làm gì vì đơn giản (Chúng ta là những designer, và chúng tôi cũng phải chi trả và trang trải cho cuộc sống của mình).

2. Những bạn không chuyên (1/2 muốn làm, 1/2 thì không muốn làm): Tôi cần một dự án để thực hiện, tôi cần bổ sung vào Portfolio hoặc CV của tôi thêm phong phú, hoặc đơn giản là tôi thích làm để nâng cao tay nghề. Hoặc là im lặng để xem người khác làm mà không cần phải nói đến tiền hay không tiền.

3. Những bạn newbie hoặc không biết gì: Muốn thử sức thì làm, không thì lắng nghe đừng có chém gió thêm đặc biệt là mấy ông mới đăng ký vào chém như thánh.

4. Tiêu đề của 2 bài: của cậu nhóc gì admin 12 tuổi và ông này là [Nhờ Vả] [Mong Giúp] và người ta đặt ra điều kiện là abcx và giá cả là 0VNĐ. Ai cảm thấy hợp lý thì làm, không hợp lý thì im lặng. Vậy thôi...

Mọi gạch đá nhận hết nếu có gì nói sai. :)
    sumakobungbu84 thích bài viết này.
  19. bungbu84

bungbu84 Mới đăng kí

đồng ý với ý kiến bạn #Trần Lê Huy :)

Ủng hộ diễn đàn