Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một chút đam mê với nhiếp ảnh :v (chụp bằng điện thoại ạ)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi trannam2603, 18/7/13.

Lượt xem: 7,449

1. trannam2603

trannam2603 Thành viên cấp 2

cxzany yep, mình ở Nha Trang, mà tấm này mình chụp ở Phú Mỹ, gần Vũng Tàu á bạn. Chưa có DSLR nên phải chơi đt, cơ mà mỗi lần chụp là thấy sợ bị giật vs chặt tay bác à =))
  2. trannam2603

Tâm Hà, darkind e cũng thích camera của 4s, trên mạng cũng chỉ nhiều cơ mà chưa có học đc hết :D với lại mỗi lần xách máy ra chụp thì cũng sợ sợ, sợ bị chặt tay vs giật đồ ko à =))
    Để chút e up thêm mấy tấm nữa cũng bằng iP luôn, mấy bác chém dùm e nhé :P
  3. Bé Hiền

Bé Hiền Thành viên cấp 2

Cũng xin bon chen 1 tấm chụp bằng điện thoại và chưa qua chỉnh sửa [​IMG]
  4. trannam2603

Thêm một vài tấm nữa, chụp lâu rồi h blend lại :D

rainiegreen.rg, darkindTony Lam thích bài viết này.
  5. Tony Lam

Tony Lam Thành viên cấp 2

Great !!!!! quả này dứt con 4s thôi ;))
  6. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Thực sự mà nói thì mình thấy ảnh ko có điểm gì nổi bật :|
  7. trannam2603

Tony Lam ngay và luôn cho nóng đi bác =))
    xuangiang1011 bác có thể nói rõ hơn đc ko? ko nổi bật chỗ nào, ko có chủ thể chính hay là thể loại đơn điệu hay blend dở... để e còn sửa chứ bác nói chung chung thế e ko biết làm sao =.=
  8. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ảnh thiếu điểm nhấn, bố cục ko chặt chẽ. Ngay cả những tấm close up cũng chưa tạo được điểm nhấn trên ảnh.
  9. Tony Lam

Bác trannam2603 nóng thế cứ từ từ !!! chưa có $ mà dứt ngày là chết đấy xúi dại không à :O^:)^
  10. Tony Lam

11. Tìm Thấy

Tìm Thấy Thành viên cấp 2

Mình ở HP... cũng có biển, có thuyền, có hoa phượng. thjx đi chụp ntn quá :"> Kết nhất tấm hoa phượng. Nhìn lạ lạ ^^
  12. trannam2603

Tìm Thấy chụp đi bạn, ban đầu xấu xấu sau nó cũng đẹp dần lên à :D
    Có ai có ý tưởng lập group hội những ng đam mê nhiếp ảnh mà chụp bằng đt ko ta :)) dắt díu nhau đi quanh thành phố chụp, thể nào cũng đc vô số shot đẹp :v
  13. Trang Nguyễn

Trang Nguyễn Thành viên cấp 1

Xem ảnh mà bất ngờ thật, thích nhất ảnh thứ 4 :)
  14. trannam2603

Trang Nguyễn có hình up lên chơi bạn ơi :D đang kiếm ng cùng sở thích mà ko có điều kiện sắm DSLR để lập group chơi :v
    Trang Nguyễn thích bài viết này
  15. rainiegreen.rg

rainiegreen.rg Thành viên cấp 1

em thích tấm này nhất :x
  16. trannam2603

rainiegreen.rg tks e :D để bữa nào up thêm cho các bạn quăng gạch :))
    rainiegreen.rg thích bài viết này
  17. Tạ Thị Liên

Tạ Thị Liên Thành viên cấp 2

chụp đt mà nét thế
  18. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

với điện thoại nếu ko lắp lens macro vào thì mình nghĩ bạn ko nên chụp kiểu như mấy bông hoa thế kia,chụp ko có chủ thể rõ ràng chụp 1 đống hoa thế ko đẹp, còn mấy bức phong cảnh biển đẹp,nên phát huy thế mạnh đó của bác và của máy,còn macro mua cái lens cho IP đó chụp là ổn ngay :D
  19. trannam2603

Tạ Thị Liên 4s đó bạn :v để trong máy xem thì cũng ko đẹp lắm, export ra mới nét
    hakhanhbk2008 cái đó là close-up chứ ko phải macro bạn ơi, chụp macro khó lắm, vs lại trên mạng có bày chiêu nhỏ thêm giọt nước lên camera ấy, mà mình sợ hư ko dám chơi, cơ mà tks bạn góp ý, sẽ để ý sửa :D
    Tạ Thị Liên thích bài viết này
  20. Liên Trần

Liên Trần Thành viên cấp 3

bán 4s đi là mua đc 1 cái 550D rối :3

Ủng hộ diễn đàn