Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một Hà Nội thu nhỏ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi J.Lin, 8/2/13.

Lượt xem: 2,890

1. J.Lin Thành viên cấp 3

Tập tành tilt-shift và phơi sáng.
    Mong các bạn enjoy ạ ;)

...
    Nhắng, tienbach2710, Lyn4 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Phơi sáng thì đẹp rồi .
    Còn cái tít sít gì đấy thì theo con mắt của mình thì chưa đúng kĩ thuật lắm thì phải . Mình ko biết gì về nhiếp ảnh , chỉ là đánh giá theo mắt thẫm mỹ /
  3. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

hì tkx bạn ;) mình sẽ rút kinh nghiệm cho ảnh lần sau
  4. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Đẹp...
  5. Turtle bunny ears

Turtle bunny ears Thành viên cấp 2

Nhìn hay hay ^^ , kiểu Hà Nội vội vã lắt léo ngược xuôi ;))
    J.Lin thích bài viết này
  6. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

thời gian phơi hơi ngắn thì phải ? :D đẹp ;)
    J.Lin thích bài viết này
  7. Keiz Whiski

Keiz Whiski Thành viên cấp 2

k vừa mắt lắm ^^
  8. LiptonChanhĐá

LiptonChanhĐá Thành viên cấp 2

thay vì bạn chình mở trên dưới, sao bạn không thử làm mờ theo đường chéo nhỉ :)
  9. Nu Pakachi

Nu Pakachi Thành viên cấp 1

Mình nghĩ tilt-shift không nên đi kèm với phơi sáng. Vì mục đích của tilt-shift là tạo cảm giác thu nhỏ quang cảnh thành tí hon, mà thường thì đi kèm là liên tưởng tới đồ chơi => TĨNH. Trong khi phơi sáng đèn xe cộ lại là ĐỘNG. Khá lạ mắt, sáng tạo, nhưng theo mình vẫn là "không nên" :-<
    LiptonChanhĐá như vừa nói, mục đích của tilt-shift là tạo cảm giác thu nhỏ quang cảnh thành tí hon, bằng cách làm mờ vùng ngoài focus như thể rằng bạn chụp macro với độ sâu trường ảnh khá mỏng ấy. Nếu làm mờ theo đường chéo thì ảo giác tí hon biến mất, tác phẩm trông càng giống sản phẩm của photoshop, và không được gọi là tilt-shift :)

Ủng hộ diễn đàn