Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài cảm nghĩ về một số ít thành viên VDS

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi pingpoong, 18/12/12.

Lượt xem: 6,778

1. pingpoong Thành viên cấp 2

Chào mọi người !
    Mình tham gia diễn đàn từ những ngày đầu tiên và dõi theo diễn đàn này hơn một năm qua.
    Thời gian gần đây, khi loanh quanh những thread ở box Nhờ vả, mình khá là buồn. Xin đi thẳng vào vấn đề luôn dù việc này không còn mới và cũng đã có nhiều người nói rồi.
    Mình xin dẫn link tới thread:
    Sau khi xem link này thì có lẽ mọi người đã biết được mình đang nói tới vấn đề gì.

Diễn đàn này mới mở và các thành viên chủ yếu là các bạn trẻ có độ tuổi <22t. Thậm chí không ít bạn chỉ mới học lớp 6 - 7. Như mình đã nói là MỘT SỐ ÍT. Có lẽ các bạn cho rằng những người giống các bạn (giới tính bình thường và không xấu xí) thì mới được phép post bài hay sao đấy. Bởi vì những bạn nam vào box Nhờ vả mà có cách chụp hay mặt đồ mang hơi hướng của unisex hoặc gay là các bạn đá đểu, cười cợt và có những bình luận rất rất rất là tệ.
    Điển hình như người bạn ở link trên. Mình đã đọc hết 4 trang và thấy rõ rằng, bạn ấy không hề dùng một từ ngữ nào theo kiểu kiêu căng, tự phụ hay gây chiến với các thành viên khác cả. Ngay cả khi các bạn dùng lời lẽ xỏ xiên bạn ấy, bạn ấy vẫn nói chuyện rất lịch sự. Nhưng chắc chắn một điều rằng, bạn ấy sẽ không bao giờ vào lại forum này nữa.

Ngay cả bản thân mình, nhiều khi muốn đưa ảnh lên nhưng cứ nghĩ tới những bình luận như thế thì chán chả muốn làm gì.
    Các bạn đừng lấy lý do khi đưa hình lên mạng là phải chấp nhận những việc như vậy.
    Để đưa ra lý do thì mình chịu, bởi đó là văn hóa, là suy nghĩ của mỗi người. Nếu bạn cho rằng điều đó đúng thì nó sẽ đúng *theo ý bạn*.
    Một diễn đàn lập ra là để mọi người giao lưu, học hỏi, nâng cao tay nghề. Nhưng thay vì nhận những góp ý, thiết thực thì lại hứng một rổ những ngôn từ không thể nuốt nổi từ những người có kiến thức chẳng hơn ai. Khi như vậy, bạn có muốn tham gia nữa không ?
    Nếu các bạn không muốn giúp, hãy im lặng đi ra. Đừng tuông ra những từ khiến bản thân được xếp vào thành phần *trẻ trâu*

Bạn Dư đã tốn bao công sức vào diễn đàn này, để rồi những thành viên như vậy phá hỏng nó sao ?
    Đành rằng các bạn đóng góp không ít cho diễn đàn, nhưng như vậy không có nghĩa là bạn muốn đối xử với những thành viên *khác các bạn một tí* như thế nào cũng được.

Ranh giới giữa việc "troll cho vui" và "xúc phạm" nó mong manh lắm.
    Mình đang tự hỏi, nếu tiếp tục thế này, thì diễn đàn sẽ trở thành cái gì đây ?

----------
    Thân chào Admin và các thành viên Vietdesigner.

...
    CuongTomdz, Jack Bean, TONE.Rs25 người khác thích bài viết này.
  2. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình mới 22. :D
    Rất ủng hộ những người có tính xây dựng như bạn. :like:
    Nhưng nếu để ngăn cấm chuyện này thì cũng khó, tùy vào ý thức của mỗi người, như bạn biết đó, thành viên diễn đàn mình có xuất xứ từ Voz rất nhiều nên khó tránh khỏi những thứ được coi là đặc trưng của VOz.
    Keiz Whiski, Im Pastgiangtn95 thích bài viết này.
  3. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Em mới 19, chắc cũng trong tầm ngắm của thím thớt :v :v
    E vote đóng cửa box nhờ vả, thế thôi :3 :3
    Keiz WhiskiLâm Ngọc Thanh thích bài viết này.
  4. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Em 20, ủng hộ bác, em chưa bao giờ đưa hình mình lên để nhờ vả cả #:-s
  5. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

ôi cuộc sống, xã hội là vậy.
  6. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Im PastHồng Sơn thích bài viết này.
  7. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Diễn đàn có mỗi box đó để câu khách mà bảo đóng chắc bác Dư khóc luôn.

Vấn đề là cách dùng từ gì - đối với ai thôi.
    Cũng cách nói đó, kiểu giỡn đó, nhưng dành cho các thành viên thân quen với mình thì vui. Còn dùng cho người lạ thì thành ra vô duyên :)
    Tiêu Đại Tướng Quânsun_writer thích bài viết này.
  8. giangtn95

giangtn95 Thành viên cấp 1

:like:..hiện tượng nổi lên từ thời thánh phồng lên ngôi đó mà .
    oneclicklogin thích bài viết này
  9. kEm

kEm Thành viên cấp 2

quyền cmt là của người ta bạn ạ ... bạn cấm cản làm sao được cái xã hội mà hầu như ai cũng kì thị giới tính thứ 3, đây ko phải là 4rum giới tính mà đặt ra những quy định về cmt liên quan đến giới tính được, mình thì chả quan tâm tới cái vấn đề đó lắm nhưng mà cá nhân mình xem xong cái 2pic đó tự nhiên thấy gai gai, như gió mùa mới về ... chẳng lẽ nghĩ : à gay detected cmnr ...xong viết ra: ồ , stock đẹp quá bạn, nhưng rất tiếc mình là gà mờ PTS thôi hóng cao nhân vào giúp bạn nhé. Giả con ông tạo
    chipxinh2310 thích bài viết này
  10. pingpoong

Trước chị làm mod cho viethiphop và zing, với những bình luận như thế thì del thẳng tay. Lúc đầu cũng sợ đụng chạm người quen. Nhưng làm một thời gian thì đã biết cái gì cần giữ và cái gì cần bỏ.
    Lúc đầu thì lên tiếng nhắc nhờ và tạo thread quy định.
    Sau một thời gian xử lý những việc như vậy, thì lượng thành viên vào box đã có ý thức hơn nhiều.
    ----------------
    Mọi người chọc ghẹo cho vui chứ không nên đem ngoại hình, tài năng của người khác ra để châm chọc cả.
    Cơ bản là vì chị cũng xấu nên biết ý điều thôi :">
  11. Sun

Sun Mới đăng kí

mình 21 :D và mình thích cách suy nghĩ của bạn :)
  12. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mother of khóc thuê

http://forum.vietdesigner.net/threads/giúp-e-edit-hình-theo-style-giáng-sinh.8700/#post-132718

comment bố láo mà gọi là
    toàn thể loại reg nick để nhờ vả, nếu muốn học hỏi thì 1 mặt nhờ làm jùm, 1 mặt hỏi cách làm (như cách làm blend thế nào vậy, có tut ko, làm tới bước nào bí cần giúp đỡ...), xin file psd, blah blah blah v.v... rất nhiều cách để chứng tỏ có tính ham học hỏi, giao lưu thân thiện :v

chủ thớt đó vào buôg tấm ảnh bảo blend...hô hô
    hỏi chủ thớt góp đc bao sức rồi mà toàn hô khẩu hiệu thế? topic quá đà thì assmin và mod sẽ đóng lại, or xóa. Nhiều khi chính những bức ảnh đấy lại thu hút pageview ko kém tut hay galleru chính thống là bao :-"
    Liebestraum, luvmiu4ever, HSP4 người khác thích bài viết này.
  13. Hongoc

Hongoc Mới đăng kí

mình thấy chắc là do những thành viên nhờ vò có hơi quá đáng ^^
    bạn nam ở theard mà pingpoong nói đến mình chỉ thấy là bạn ý chỉ đưa hình lên và mỗi cái chủ đề, mng chắc cũng hơi bức xúc :D
  14. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Tưởng có người khen mình, vào ko phải, đi ra =))

Cơ mà bạn viết rấ đúng, nhưng cái vấn đề này nhiều người đưa ra và nói quá rồi. trong cả 10 ngàn thành viên thì đâu phải ai cũng có ý thức như ai.
    mà anh hùng bàn phím thì nhiều như quân nguyên
  15. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Chuẩn Men.
  16. Bánh mì áp chảo

Bánh mì áp chảo Thành viên cấp 1

Không biết có đúng không nhưng mà cháu thấy các bạn nữ nhờ vả dễ hơn các bạn nam :D. Cuộc sống đôi khi là vậy mà. Ai có bản lĩnh thì sẽ không bị vùi dập, còn nếu chưa gì mà đã ngại bị ném đá thì coi như là chưa hợp :)
    Nói thế chứ em cũng chưa dám đăng hình lên, sợ bị ném đá và chê bai. Khổ, mình dễ bị tổn thương :-s
    vytv1412 thích bài viết này
  17. pingpoong

Ai gây chuyện trước thì chắc cũng đã rõ.

Bạn banbaonylong đừng có lôi cái vụ đóng với góp ra mà nói. Nếu nói về vấn đề này thì mình không muốn tranh cãi làm gì.

Đúng là có không ít người vào chỉ để nhờ. Tạo một cái thread nhờ vả cũng không nên hồn. Vậy thì bơ nó di. Tại sao lại vào kiếm chuyện xúc phạm người ta như vậy ???

Những anh hùng bản phím như thế mình không chấp làm gì. Vấn đề ở đây là các thành viên có đóng góp không ít cho diễn đàn và cũng được khá nhiều người biết đến. Diễn đàn được như hôm nay cũng là nhờ các bạn đấy. Họ khác gì là bộ mặt của diễn đàn đâu ???
    nguyen_anh5410 thích bài viết này
  18. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

họ thể hiện thái độ, quan điểm cá nhân, họ bất ngờ và "lạy" trước cái mớ ảnh đó chứ có lạy đểu hay sỉ nhục j thằng chủ thớt đó ko nhỉ? ( nếu nó nói vầy thì khác: đcm, gay wá ^:)^ )

còn mềnh cũng chẳng xúc phạm :-" , cái ảnh mình có bay lên mạng, rơi lung tung thì có ai nhận ra nó ko? :-\

mà thật ra mềnh up lên fb mềnh ăn like điên cuồng lun :O

hờ hờ, bạn nhột à? tự bạn khoe cái mớ chức danh mod mà ko biết thế nào là giật tít hay trick thu hút pageview à?

Khoe tí :">
    mềnh là khongdatnickquadai của cab.vn
    cựu Super mem của VNSharing.net
    cựu Super mod của poke-mega.org
    cựu pv TCCL trên FB

mới mod quèn thì bớt vớ vẩn jùm
    chipxinh2310 thích bài viết này
  19. pingpoong

bó tay rồi :|

Chỉ còn biết lắc đầu và thở dài ngao ngán
    MissMabunguyen_anh5410 thích bài viết này.
  20. Bánh mì áp chảo

Bánh mì áp chảo Thành viên cấp 1

Sau cuộc chiến đẫm máu này liệu đây có thể là "nơi tình yêu bắt đầu" không????
    Comment chả liên quan *đi ra*

Ủng hộ diễn đàn