Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mua Canon A3200 IS hay Canon IXus 115 HS?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Lan Hươngg, 17/3/13.

Lượt xem: 3,913

1. Lan Hươngg Mới đăng kí

Mình đang định mua máy ảnh, chủ yếu là để đi chơi chụp ảnh thôi. Tại tớ hay đi chơi, thích chụp ảnh, hì hì. Định mua 1 cái máy, thấy bảo canon chụp đẹp nên tớ định mua hãng này :) Tớ nghiên cứu đi ngiên cứu lại, thấy 2 loại này phù hợp túi tiền tớ, nhiều người cũng khuyên mua 2 loại này, nhưng đăn đo quá, chả biết nên mua loại nào?
    Bạn nào cho tớ xin ý kiến đc ko? Cảm ơn nhiều :)
    P.s: tớ muốn máy chụp phong cảnh đẹp, cho vào máy tính màu đẹp (tại tớ ít rửa ra lắm)
    Cảm ơn nhiều nhiều ;)

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

IXus tốt hơn
    Lan Hươngg thích bài viết này
  3. BKV

BKV Thành viên cấp 2

Mình có dùng con 3200 is, rất tốt, mình rớt 2 lần vẫn dùng còn, móm chút mà quay phim rồi chụp hình suốt, chụp macro rất đẹp, quay phim có chống rung nên rất ổn, chỉ khổ khi quay ko zoom được..mà có lẽ cũng không cần thiết, hơn 30 chế độ chụp hình, nếu biết cách chụp 1 chút với ps chút thì ảnh sẽ rất đẹp ^^
  4. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

Nên mua Panasonic. Canon nhanh hết pin vl nhưng chất ảnh thì đúng là đệp thật T.T~
  5. Lan Hươngg

Lan Hươngg Mới đăng kí

Cảm ơn cậu, nhưng mà tớ thích hãng Canon lắm, chắc mua thêm quả phin nữa dự trữ hihi
  6. Lan Hươngg

Lan Hươngg Mới đăng kí

Ôi tớ đang định mua Ixus thì nghe cậu nói thê lại phân vân rồi, hix
  7. gemgem

gemgem Thành viên cấp 2

mình nghĩ là nên mua IXus. về hãng Canon thì bạn chọn đúng rồi. mình cũng chỉ thích Canon, và cũng từng làm ở Canon nên mình biết chất lượng của canon thì thoải mái đi. mình cũng có con IXus 115 bị rơi trầy cả vỏ vẫn chụp ngon lành(vỏ kim loại). Các chế độ chụp cũng đa dạng.màu sắc rất thật. Mình cũng chụp con A2200 của bạn mình cũng được nhưng mình thấy ko bằng con IXUS. nếu bạn đã chọn 2 con này rồi thì đơn giản lắm. cứ ra tiệm bảo đưa hai con, bạn chụp thử các chế độ rồi so sánh thích con nào thì lấy con đó thôi.
  8. Karrick

Karrick Thành viên cấp 1

Vote cho IXUS, huyền thoại của máy ảnh bỏ túi. còn hơn nữa thì series G của Canon
  9. JBroochZ

JBroochZ Thành viên cấp 1

Vote cho Ixus. Mình cũng đang sở hữu 1 em. :)
  10. TienThinh

TienThinh Mới đăng kí

Mua ixus đi bạn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn