Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[N] Logo và branding thiết kế cho team mình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Hoàng Ngọc, 1/7/15.

Lượt xem: 4,001

1. Hoàng Ngọc Mới đăng kí

Chào mọi người,
    Mình tên Hoàng Ngọc, có thể gọi mình Ndesign cũng được. Bài tham gia giao lưu chia sẻ đầu tiên của mình, mong mọi người gạch đá em ít ít. >:D<
    Đây là sản phẩm branding design cho N-designteam của mình. Gửi mọi người tham khảo và cho ý kiến.

Tiêu chí thiết kế của N-designteam luôn đơn giản, sang trọng, tinh tế, và đặc biệt là tạo được điểm nhấn, để người dùng dễ nhớ.
    Rất mong mọi người giao lưu chia sẻ với mình nha.
    Thanks all!

...
    Phạm Hữu DưDennis Luu thích bài viết này.
  2. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

Bạn muốn show logo hay bộ nhận dạng...chả rõ ràng gì cả, chẳng hiểu logo bạn nói về cái gì, yws tưởng từ đâu, :|
    DzungDGHoàng Ngọc thích bài viết này.
  3. Hoàng Ngọc

Hoàng Ngọc Mới đăng kí

4. mrcoiversion2

Logo đâu? mình chỉ thấy mấy cái lity trên mấy tờ giấy :-/:-/:-/
  5. Hoàng Ngọc

Hoàng Ngọc Mới đăng kí

6. mrcoiversion2

logo của bạn là 2 chữ J lật lui lật tới, mà thôi...đi ra(:|(:|(:|(:|
    Hoàng Ngọc thích bài viết này
  7. Hoàng Ngọc

Hoàng Ngọc Mới đăng kí

8. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

Ko phải gạch đá mà góp ý 1 chút, bạn muốn show hay khoe cái logo của bạn thì ít nhất cũng phải cho người ta nhìn rõ nó đã chứ, mình thấy cái logo avatar của bạn còn to dễ nhìn hơn mấy cái bạn show trong cái mockup kia. Và hơn nữa là nên trình bày ý tưởng và hướng thiết kế... blah blah nếu có thể. Chứ thế này thì chịu.
  9. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Theo mình thì logo không dc hợp với style. Bạn design bộ nhận diện theo phong cách hiện đại nhưng logo lại có những nét uốn éo dày mảnh với độ tương phản khác nhau, kiểu này hợp cho phong cách vintage, elegant, nữ tánh hơn.
    Hoàng NgọcLazio Auditore thích bài viết này.
  10. Gà Ác

Gà Ác Thành viên cấp 1

Được cái mockup đẹp chứ logo mình không thấy sang trọng, tinh tế, và đặc biệt là tạo được điểm nhấn, để người dùng dễ nhớ như bạn nói
  11. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

cái này là bỏ logo vào mockup chứ nhận với chả diện gì!!
  12. Hoàng Ngọc

Hoàng Ngọc Mới đăng kí

Hic mới tham gia mà bị gạch đá nhiều quá, hoảng luôn. :D
    Cám ơn mọi người chọi đá em nha. Mẻ đầu sứt trán hết rồi. hihihi.
    DzungDG thích bài viết này
  13. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

Hoàng Ngọc bạn nên tìm hiểu kỹ lại khái niệm BRANDING là gì nhé. còn nếu bạn muốn khoe logo, ok, bạn chỉ cần post hình logo to, rõ ràng ra cho mọi người xem và góp ý. cái tít của bạn và nội dung bài viết ko khớp nhau thôi. vài lời của mình :)
  14. mrcoiversion2

Đấy có phải một mình mình nói đâu :)
  15. Hoàng Ngọc

Hoàng Ngọc Mới đăng kí

Cám ơn các bạn đã chia sẻ! Rất vui đc biết mọi người, qua lần đầu share bài giao lưu.
  16. 7AM

7AM Thành viên cấp 1

17. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Đấy là thả logo vào mockup thui, thực sự logo này chưa đc đầu tư kỹ lưỡng đâu bạn ^^!
  18. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

tại sao chữ N lại có 2 gạch trên dưới vậy bạn ? Ngoài Logo ra thì có dấu hiệu gì để biết đây là thương hiệu NDesign ? tại sao lúc thì logo nằm 1 mình, lúc thì nằm trong vòng tròn đen ? bộ ấn phẩm văn phòngn ( bao thư, giấy viết thư,...) thiếu dấu hiệu nhận biết, quá trống trải.

Mình quá rảnh, zoom hình của bạn ra để coi. Muốn được nhận xét chuyên môn thì bạn phải nói rõ từng cái chứ, gom cả vào 1 mockup như vậy chẳng trách sao bị gạch tới tấp ;))
  19. Hoàng Ngọc

Hoàng Ngọc Mới đăng kí

kemyeu Cám ơn bạn đã chia sẻ chi tiết và đóng góp ý kiến chân thành. Mình xin trả lời như sau:
    1. Logo đối với mình là 1 cái nhìn đơn giản, ko nhất thiết cầu kỳ vễ mặt kỹ thuật, nhưng vẫn hàm chứa dc cái ý muốn hướng người ta tới. Và quan trọng, là chủ thể thích nó cái đã. Vì khi chủ thể thích thì mới dùng nó đại diện cho mình được. Còn các vấn đề làm brand, bao gồm nhiều yếu tố khác nữa để viral 1 thương hiệu.
    2. Ở đây mình chỉ cách điệu chữ N đơn giản theo lối riêng của mình (cũng chính là cái mình muốn khách hàng nhìn ra) , tạo ra 1 sympol để sử dụng. Còn về ý nghĩa, mình ko nhắc đến vì mỗi người nhìn 1 cách khác nhau. Riêng mình ko đặt ý nghĩa cho nó, đơn thuần ai cũng nhìn thấy chữ N là được.
    3. Mình ko tạo ra thành tố nhận diện, vì mình hướng khách hàng đến 2 vấn đề nhận diện ở đây thôi: 1. Chữ N và 2 là màu đen.
    4. Sản phẩm thiết kế tiết kiệm cho cá nhân sử dụng trong thành phẩm, in ấn, gia công... được mình tối giản mức có thể.
    5. Nói về dấu gạch ngang: ý đồ của mình là vậy. Vì mình chỉ mua được tên miền N-designteam.com (có dấu gạch nối, khó seo, khó nhớ...) nên mình đã đưa dấu gạch này vào sử dụng cho một vài mục đích làm điểm nhấn (xem namecard), và đây là 1 cách sau này mình viral cho website của mình, cho N-designteam dễ hơn. Vd như: bạn đã thắc mắc, và là cơ hội để mình trình bày về dấu gạch nối này. Chắc chắn bạn sẽ dễ nhớ tên miền của mình hơn. N-designteam.com
    6. Giải thích vì sao lúc thì dùng trong vòng tròn, lúc thì dùng đứng 1 mình chữ N, lúc thì có dấu gạch: khi thiết kế 1 logo, hay 1 thương hiệu, ko nhất thiết giới hạn cách sử dụng, đây cũng là 1 cách làm người ta nhớ đến mình theo nhiều dạng khác nhau, mình vẫn ko xa rời khỏi chữ N ban đầu, vì đó mới là cái chính nhất.
    Vd:
    • Sticker => Có thể sử dụng tròn, vuông, tam giác, hay cắt khuồn.. nhưng màu đen và chữ N ko thay đổi
    • Namecard mắt trước cũng là 1 cách dùng
    • Huy hiệu nền trắng hay nền đen, đều ko thay đổi chữ N và màu đen chủ đạo.
    ...

Mình xin hết ạ.
    Một lần nữa cám ơn bạn đã chia sẻ, rất vui dc kết bạn với bạn nhé!
  20. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Ồ mockup đẹp nhỉ... Nhận xét vậy thôi.

Ủng hộ diễn đàn