Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên mua Canon 650d hay 60d ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Nam BìmBjp, 15/3/13.

?

Nên mua Canon 650d hay 60d?

1. 650d

12.0%
  2. 60d

88.0%

Lượt xem: 41,022

1. Nam BìmBjp Thành viên cấp 1

Tình hình là tớ đang rất phân vân giữa 2 loại máy ảnh này (Canon 650d và 60d)
    Các cao nhân rành về máy ảnh làm ơn chỉ tớ nên mua loại nào trong 2 loại này và vì sao nên chọn loại đó ..(các bạn chỉ tư vấn về 2 loại máy này thôi nhá, đừng tư vấn về loại máy khác :) Xin cảm ơn rất nhiều <3[​IMG]

...
    hoang phan thích bài viết này
  2. Designz

Designz Thành viên cấp 1

nếu là mình thì chắc chắn sẽ là 60D :D
    Nam BìmBjp thích bài viết này
  3. nhathoang93

nhathoang93 Thành viên cấp 2

60D ngon hơn đó bac' :D
  4. duyoxay

duyoxay Thành viên cấp 1

vote 60D :D
  5. Làm Xị Đi

Làm Xị Đi Thành viên cấp 2

tùy vào nhu cầu bạn chụp. Riêng mình thì mình ủng hộ 60D
  6. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Để mà chơi ảnh thì khuyên bạn múc ngay 60D không cần nghĩ. Còn nếu chụp choẹt vớ vẩn nhưng cần ảnh ngon hơn Compact thì múc 650D.

650D được cái màn hình cảm ứng và Chip DIGIC 5 nhưng khả năng tùy biến để chụp Manual không bằng 60D. Đã chụp DSLR thì chơi Manual là nhiều, 60D có 2 bánh xe tùy chỉnh khẩu tốc nhanh, View Finder rộng rõ hơn, Shutter Speed lên đến 1/8000 (so với 1/4000 của 650D). Pin khỏe hơn 650D giúp bạn chụp nhiều mà khỏi lo hết pin, phơi sáng tẹt ga. Còn 650D mà cứ màn hình cảm ứng chơi thì chả mấy mà sạc, đặc điểm pin này tuổi thọ giảm theo số lần sặc thì bạn lại nhanh chóng mà kiếm pin mới (nói là nói vậy chứ còn khướt mới chai), với lại ai chơi DSLR lại cứ màn hình cảm ứng chạm buồn cười lắm, không thể trung thực bằng nhìn qua View Finder được. Body của 60D cũng được thiết kế để chống chọi thời tiết và va đập bụi bặm tốt hơn của 650D.
    Riêng về con Chip thì đến 5D cũng dùng DIGIC 4 nên bạn khỏi lo lạc hậu. Canon được cái hay trang bị Chip xịn cho Compact. Các dòng Compact mới của Canon toàn DIGIC 5.
    CeeWorm, Shenvi, Tienthanh20128 người khác thích bài viết này.
  7. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Vote D300 (*)
    e lượn đây :go:
    RyNguyenDesignz thích bài viết này.
  8. Nam BìmBjp

Nam BìmBjp Thành viên cấp 1

tớ chỉ hỏi 650d vs 60d mà bạn :)
  9. Nam BìmBjp

cảm ơn tư vấn của bạn nhiều lắm :) Mà cho tớ hỏi bạn đang xài loại nào :)
    Fanytastic Súxversion1 thích bài viết này.
  10. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

60d, ra quán sờ 2 thằng kiểu j cũng múc 60d, cầm đã khác rồi nghĩ làm gì
  11. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

60D, mình từng xài 550D bán ngay sau 2 tháng. Vất vưởng tìm máy cũ 1 thời gian dài nhưng kiến thức xem máy cũ còn thấp cuối cùng không yên tâm vẫn vác em 60D mới về. Có cầm qua em 650D tuy vỏ kim loại nhưng thật ra cầm cũng không khác em 550D là mấy, không thể sướng tay bằng 60D.
    Mình nghĩ 650D đắt phần nhiều ở cảm ứng và DIGIC 5, cảm ứng thì mình loại ngay từ vòng gửi xe, DIGIC 5 tuy cải tiến hơn nhưng để đánh đổi lấy tất cả những thứ hơn khác của 60D thì không đáng. Cứ yên tâm là bạn mua 60D thì không bao giờ hối hận khi so với 650D.
    super_stupidNam BìmBjp thích bài viết này.
  12. Nam BìmBjp

cho tớ xin cái fb của bạn luôn ạ :) bạn nhiệt tình quá
  13. PaPuPư

PaPuPư Thành viên cấp 1

Cứ 60D màh làm tới.. dù jì cũng dòng 2 số, các nút chức năg nó nhanh ngọn hơn, tinh chỉnh nhiều hơn. :)
  14. Keiz Whiski

Keiz Whiski Thành viên cấp 2

650D dùng cho gia đình thì tốt :)
    60D là dòng tầm trung rồi :D chụp nghiệp dư. vote 60D
  15. vonke054

vonke054 Mới đăng kí

50D .... rồi để tiền mua lens ^^ :D
    Nhưng bạn còn phân vân giữa 650D vs 60D thì chắc chắn 1 điều là nên lấy 60D ^^
  16. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

E không biết gì về máy ảnh nhưng e thấy cái bên phải có vẻ nguy hiểm hơn :)
    vote 60D :)
    TusK thích bài viết này
  17. Jucker

Jucker Thành viên cấp 2

Vote cho 60D và lúc nào cũng vậy :)) ảnh vừa chụp tối qua với kit 18-55 IS mark I :))

Thêm tấm nữa:

Rất vui được kết bạn với mọi người :D
    Facebook: http://www.facebook.com/Juckerphotographer
  18. Kier

Kier Mới đăng kí

60D sự lựa chọn chính xác
  19. truongsk6

truongsk6 Mới đăng kí

60D đi bác...e đang dùng và sẽ ko có ý định thay đổi em nó đâu ạ...
  20. HaiTran

HaiTran Thành viên cấp 1

5DmarkIII và 1DX cũng trang bị Digic V nên nói như bạn trên là hoàn toàn sai, chip DIgic5 cho chất lượng ảnh tốt hơn nhiều ở điều kiện as yếu, Đời chip càng cao thì giải thuật của nó càng tốt, iso có thể đẩy được lên cao, cho lợi thế về tốc độ giúp những người chụp chưa cứng tay ra ảnh ko bị nhòe. Ảnh chụp ra từ các setup cơ bản của 60D không hề khác so với 650D do cùng sử dụng 1 kích thước cảm biến APS-C, thậm chí kém hơn nếu ở điều kiện ánh sáng yếu. Độ bền của body là ngang nhau, 650D có phần bền hơn. 60D cho bạn thêm một số tùy chỉnh như độ K và một số thuật tiện thao tác. 650D cho bạn khả năng khử nhiễu cao, lợi thế về tốc độ, và khả năng bắt nét tự động lúc quay phim. Nếu bạn ko có nhiều tiền cho lens khẩu lớn thì 650D là 1 ưu tiên tốt cho người mới bắt đầu chơi ảnh
    TậpTễnh, Shenvi, KenDang3 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn