Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên mua máy gì dùng cho đồ hoạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi moon95, 25/6/16.

Lượt xem: 4,268

1. moon95 Thành viên cấp 2

Mình đang muốn mua máy chuyên dùng cho làm đồ hoạ, ko biết nên mua máy nào cấu hình ngon mà giá tốt nhỉ? Mình muốn mua máy khoảng 20tr . Mong cả nhà tư vấn giúp em.

...
  2. yeutinhoc

yeutinhoc Mới đăng kí

Góp ý với bác nên mua máy Dell dùng cho đồ họa oke
    Chọn máy có card rời bác nhé với giá 20tr thì thoải con gà mái mà lựa chọn
  3. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

@yeutinhoc Cho mình 1 vài tên cụ thể được ko bạn ơi, vì mình cũng ko biết xem thông số của cấu hình máy cho lắm..
  4. mono

mono Thành viên cấp 2

Laptop hay máy bàn ??? máy bàn nên lên cấu hình rồi lắp .
  5. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

Laptop đó b ơi
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

Dell Inspiron 5559A đi b.
  7. mono

mono Thành viên cấp 2

Laptop bạn nên chọn i5 ngon hơn thì i7 , ram nâng max có thể , còn tiền nâng thêm SSD chạy cho lẹ . Laptop thì khuyên nên làm đồ họa 2d , dựng clip nhẹ thôi
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

mono i5 ngon hơn i7?, bạn có thể giải thích?
  9. TruongHao

TruongHao Thành viên cấp 2

Đồ hoạ thì Macbook là lựa chọn hợp lý nhất. Màn hình đẹp, vả lại mac os xử lý đồ hoạ rất tốt, phải nói là tốt nhất trong các dòng mình từng dùng. Máy mình đang dùng là mac pro 2015, bảo đảm bạn sẽ thấy khác với các dòng khác. Với số tiền bạn thì bạn có thể mua các dòng mac pro đời củ 2013-2014
  10. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

20 triệu thì lấy con máy bàn core i7 được rồi !
    Nhưng đối với máy bàn core 2 duo card rời 1gb là đủ dùng cho học hành rồi .....
    Chuyên đồ họa thì kiếm Dell Ailenware bạn nhá .......
  11. haimangablog

haimangablog Thành viên cấp 1

Muốn pin trâu thì dell, 20 củ thì core i7 quá toẹt vời luôn :3 muốn đẹp thì asus, bạn nên mua máy có card rời :)))
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

13. mono

mono Thành viên cấp 2

drax nhu cầu cao hơn ,tiền nhiều hơn thì chọn I7
    drax thích bài viết này
  14. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

Thank các bác đã tư vấn.. Mình sẽ tìm hiểu thêm
  15. hoahoc12

hoahoc12 Thành viên cấp 1

khuyên bạn là lên mua core i5 đập tiền vào card, và ít nhất có ổ ssd để chạy vào phần mềm các thứ cho lẹ
    moon95 thích bài viết này
  16. Heokuz

Heokuz Mới đăng kí

Về chủ đề này thì bạn nên lên tinhte.vn ấy có hẳn một box tư vấn máy tính. Bạn lên đó trình bày yêu cầu, budget,... các thánh và thương gia bên đó người ta tư vấn cho cụ thể các mẫu máy luôn.

Ủng hộ diễn đàn