Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Ngoài lề chút] Bạn đến với PTS như thế nhào =))

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Khanh, 28/8/12.

Lượt xem: 4,199

1. Khanh Mới đăng kí

như tiêu đề. bạn biết đến PTS ntn =)...mình thì đến với PTS qua 1 thứ mà dường như ko liên quan đó là game pes6 =) chủ yếu hồi ấy tập tọe ngồi chỉnh mặt cầu thủ trên các tut của bên pes.vn..rồi thấy PTS cúng khá hay.và từ đó thì quay sang tự vọc PTS chủ yếu là mò và gg search hỗ trợ các bác ạ..đên h thì trình độ cũng có thể gọi là ổn .hehe...cùng chia sẻ câu truyện của mình nhé bạn !!!!!

...
    RainyWarrior thích bài viết này
  2. Phạm Gia Vang

Phạm Gia Vang Thành viên cấp 1

TEm nào...

Đơn giản là chế mấy cái logo rồi thấy hay hay ngồi nghịch blend tại trước nghe hay...Nhưng mà mới tập tọe thôi.. vẫn là GÀ GÔ
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tiêu đề sao ko viết hoa chữ cái đầu tiên? Nội dung thì sơ sài quá, ít ra cũng phải nói về mình trước rồi mới hỏi ngta chứ!

Đã edit title!
    zupylove thích bài viết này
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Tình cờ thôi :D Bây giờ hơm chỉ Photoshop mừ nhiều soft khác nữa ! ^^
    .
    .
  5. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Hề hề, nhiều kỷ niệm lắm.
    Năm ấy hình như mới lớp 2 lớp 3 thôi, bố tớ làm cho dự án trường nghệ thuật, dùng máy scan + Photoshop để phục hồi ảnh tư liệu âm bản cũ, ngày nào cũng thấy bố mở cái gì có hình con mắt lên, bấm bấm thì mấy cái phim nhỏ xíu hiện nguyên màu trên máy O_O
    Hồi đó đã có máy số đâu, toàn máy phim, mà đây bùm một cái lên máy =))
    Rồi ba lấy ảnh mẹ ra... vọc =))))) Thêm răng nanh rồi cánh thành ma cà rồng =))
    Lúc đó đã có ý định, thọc Photoshop sau này bạn bè nó ngưỡng mộ :)
    Rồi vào lớp 4, đã có quyền phần nào được access vào máy, xông vào phá. Nhưng mãi chả làm gì được vì nó rắc rối quá =)) Sau (một) buổi (duy nhất) đó, chỉ học được cái Blur bấm vào ảnh là ra cái tròn tròn như giọt mưa trên ống kính. Và chỉ biết vậy.
    Cuối năm lớp 9, niềm đam mê trỗi dậy sau những năm THCS trong đêm tối =="
    Ngồi vọc, cũng biết được sơ sơ. Vào năm lớp 10, trổ tài, cả lớp trầm trồ, ai ngờ có tên siêu pro giấu mặt. Ôi, tức lắm nhé, mà công nhận nó làm đẹp :))
    Thế là nhờ bố bồi dưỡng kiến thức ánh sáng,.. blah blah blah và đạt "lên đỉnh" như hôm nay, dù còn thua nhiều người =))
    Albafica thích bài viết này
  6. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Cái hồi đó lần đầu tiên mình sài là đã có CS2 9.0 rồi. Năm đó mình lớp 9 sao ý. Giờ thì năm 3 rồi. Mà hồi đó thằng bạn kiếm đâu cái đĩa cài ý. Mình cầm về phang vào máy luôn, rồi lên mạng search tài liệu. Ngày đó chủ yếu là nghịch linh tinh, làm chữ... Đã bao nhiêu năm trôi qua rồi mà vẫn gà, vì thực sự k có nhiều thời gian để nghịch lắm. Bây giờ nổi hứng hồi xuân nhưng chỉ máu vác máy đi chụp thôi, đam mê với PTS giờ không bằng DSRL rồi :P
  7. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

hự !!!! vì bà cô chủ nhiệm bắt làm cái logo cho áo lớp =))
    Asio Flammeus thích bài viết này
  8. Khanh

Khanh Mới đăng kí

hầu hết là tự học nhỉ :)
  9. HenryRox

HenryRox Thành viên cấp 2

Mình hồi trước đi học vi tính văn phòng ở trung tâm vi tính gần nhà, thấy có lớp dạy Photoshop cơ bản. Tò mò về nhà mua đĩa cài thử, với cả lúc ấy cũng có mấy cái hình lớp muốn gắn khung viết chữ vào cho đẹp mà ko biết dùng phần mềm gì cho nó "chuyên nghiệp". Thế là mày mò, thời đấy cái đĩa mình mua là Photoshop 7 (chưa có CS counter Strike gì hết). Mày mò cả năm, cũng tốn ít tiền sách vở, cuối cùng bây giờ cũng có chút tay nghề. Hài nhất là hồi đó mò hoài không được cứ nản, định đi học cái lớp photoshop cơ bản đó mà cứ lười, đến giờ vẫn chưa bước chân vô cái lớp đó 1 lần mà Photoshop thì đã dùng được kha khá rồi :">
  10. fancuongmu

fancuongmu Thành viên cấp 1

Mình thì đến với ps vì nhà bác có 1 studio ảnh ( gọi là studio cho nó oách chứ thực ra chỉ chụp ảnh hồ sơ , chụp ảnh kỹ thuật số , phục chế ảnh cũ , ảnh cưới thôi ) . ông anh zai nhà bác đỗ đh , mà trước đó ông ý chịu trách nhiệm khoản máy móc , khi ông ấy đi học thì bác gọi mình ra , chỉ bảo đúng 1 tuần , rồi mình biết đến ps , mà kỷ niệm đầu tiên là chụp hồ sơ cho 1 ông mắt lac , yêu cầu mình sửa , mình thì mới đụng đến , làm ào ào thế mà cũng đc :))
  11. Khanh

Khanh Mới đăng kí

12. Versus

Versus Thành viên cấp 1

cách đây 4 tháng :-? Ban đầu nghĩ PS ~1GB với Macromedia Firework 80mb thì 80mb sẽ nhẹ hơn (ít lag hơn)

còn trước đây sử dụng Firework chủ yếu để xử lý và wen nên nghĩ là ko cần đến photoshop :D (hồi đó chỉ logo-text và non-real manga anime các kiểu thôi)

nhưng từ khi touch ảnh real và chuyển wa PS thì gần như cảm thấy engine nó quá tuyệt vời, và chạy lại nhanh hơn hẳn Firework nên gắn bó tới giờ (lần đầu xài củng là PS CS5 luôn)
  13. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

mình đến với PTS nhờ anh này :(

và sau đó phát hiện ra PTS chính là niềm đam mê của mình :D
    bé nhí, anbi1805Hưng Trần Văn thích bài viết này.
  14. Khanh

Khanh Mới đăng kí

Vãi cả tôm
  15. JunNamDuong

JunNamDuong Thành viên cấp 1

Truyền thuyết thánh Phồng. 1 tr0ng những vị thánh tr0ng ngôi đền 100 của vê-ô-zét. :))
  16. văn thức

văn thức Mới đăng kí

Vì tò mò và thích ảnh ọt :D
    Đang tập thôi chứ hầu như chưa biết gì
  17. Sun

Sun Mới đăng kí

mother of đào mộ :O
    bé nhímgr thích bài viết này.
  18. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Mình đến với PTS nhờ vào ước mơ Troll đẹp thằng bạn =))
  19. Minh Hoàng BK

Minh Hoàng BK Thành viên cấp 1

Mình thì do nhu cầu cần người làm mấy cái bandroll và poster cho các hoạt động của Hội nên học để làm :)
  20. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Nếu có hơn 10 likes. Mình sẽ nói.
    Nhưng báo trước là chẳng hay ho gì đâu.

Ủng hộ diễn đàn