Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ngủ 2 tiếng một ngày, phương pháp ngủ polyphasic-sleep

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi AmateurTZ, 22/4/13.

Lượt xem: 126,364

1. CMD_2769

CMD_2769 Mới đăng kí

Đã biết :) ... Đã thử :) ................ Đã thất bại :)
  2. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Phương pháp ngủ Master Sleep do Đầu gấu Vietdesigner nghỉ ra :
    Ngủ thông 1 ngày - cả ngày hôm sau thức =))
    Ưu điểm - Thời gian hoạt động trong ngày nhiều hơn, vượt trội hơn các phương pháp từng biết.
    Nhược điểm - không thể biết hiệu suất được bao nhiêu % :D
    Các bác có thể thử và cảm nhận \:D/
    cudyandem thích bài viết này
  3. Cao Hoang Anh Vu

Cao Hoang Anh Vu Mới đăng kí

Các anh chị cho em hỏi. Với phương pháp ngủ Dymaxion, thì để tránh làm cho cơ thể bị sa sút trầm trọng em có nên bổ sung thêm chất bổ không? Và nếu có thì em nên ăn uống những thức ăn nào cho phù hợp ạ. Cảm ơn anh chị
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đồng hồ sinh học của mình giờ nó cứ thế é é éo nào ấy...
    Kiểu bây giờ là 7h sáng ăn uống xong bắt đầu ngủ, đến tầm 2h chiều dậy xong học tập và làm việc đến 6h tối -> ngủ tiếp đến 10h đêm dậy ăn uống xong học tập và lam việc đến 7h sáng và như vậy 1 vòng tuần hoàn...@@ 1 ngày ăn 2 bữa là quá đủ, có hôm cảm thấy ko muốn ăn... vì căn bản là chả muốn ăn cái đệt gì... như vậy có phải là rối loạn đồng hồ sinh học ko..
    Bình thường là buổi đêm đi ngủ -> buổi sáng làm việc -> trưa ăn xong ngủ nghỉ -> chiều làm việc và tối chơi nhởi 1 chút -> đêm ngủ ... cái này do con người chúng ta tự đặt ra, vậy mình cũng tự đặt ra cho riêng mình thì sao nhỉ... chả nhẽ cứ bắt buộc theo bình thường thì mới ổn ????
  5. hungctk33

hungctk33 Mới đăng kí

pp này dành cho mấy ông sống trên núi ấy. Mình ở thành phồ ồn ào. sao mà ngủ được, chổ đâu mà ngủ. Chưa tính chuyện ngủ ít sinh ra nhức đầu.
  6. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Cái này hay mà.
    Mình đang ngủ theo Biphasic Sleep ( ngủ 2 pha). Trưa ngủ 15' (mất thêm 5' để vào giấc ngủ) tối ngủ 4h. Vẫn ổn. Chắc thử làm theo pp Dymaxion xem sao.
  7. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

em không có lịch ngủ, bạ cái là lăn ra, trên lớp, thư viện, xe buýt, công viên, đều đã từng là nơi ngủ của em, ngủ kiểu này hay mơ là 1, đặt đầu xuống là ngủ ngay, thằng bạn có lay cũng không dậy.
  8. ranzonepro

ranzonepro Mới đăng kí

Phương pháp này còn khả thi ko anh em
  9. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

nếu bạn là sinh viên thì đừng có dại, đang thi lăn ra ngủ như mềnh là toi
  10. Rùa Rùa

Rùa Rùa Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi với, thằng bạn mình là bác sĩ bảo rằng phải ngủ đủ 7-8 tiếng một ngày, thì các nguy cơ bệnh tim, rồi tiểu đường, cao huyết áp,....không tăng so với ngủ thiếu thời gian.Mình thấy cách này hay quá, đang định giới thiệu mà sợ có ảnh hưởng đến sức khỏe không?:-ssCảm ơn mọi người <3 ~^o^~
  11. saudom

saudom Mới đăng kí

ngủ thế này sao não nghỉ ngơi được nhỉ?

cơ mà đang ngủ quen 8h mà bắt đầu ngủ 2 tiếng thì như cực hình
  12. hackerry

hackerry Mới đăng kí

có hôm e thức tới 2h sáng
    ngủ sáng 6h kém tự nó tỉnh lại
    tỉnh qeo luôn
    ơ thôi bỏ bố rồi mặt trời lên đỉnh rồi bưởi ơi
    nhìn đồng hồ thỳ 6h kém :))
    thế là có 1 buổi sáng dài hơn bình thường và hoàn toàn sảng khoái @@
    phải xếp lịch rồi ngủ 4 giấc thôi :D
  13. leeboy

leeboy Thành viên cấp 1

Hồi đầu thì nghĩ là không được cơ. thử một thời gian thấy không được thật =))
    Ý chí của mình hiện tại đúng là như bùn đất
  14. phuongmar

phuongmar Thành viên cấp 1

Khó thực hiện nhỉ? Đang giữa giờ làm lại đi ngủ thì chắc bị đuổi việc ngay chưa kể nhiều khi có việc đột xuất nữa.
  15. caphemuoi

caphemuoi Mới đăng kí

cách ngủ của thiên tài nó cũng khác người thường, muốn bắt chước đâu có dễ

Ủng hộ diễn đàn