Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhân Mã - [ Cắt ghép ]

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Thịnh Zombie, 3/12/12.

Lượt xem: 4,641

1. Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Cái này gọi là tác phẩm Mainp thì sợ bị ném đá, nhưng mà mục đích làm cái này cũng là muốn tự tạo ra 1 sản phẩm thuộc thể loại Mainp. Mà nguyên nhân kể ra cũng dài dòng lắm. Mất 1 ngày lên ý tưởng, kiếm stock, cắt, ghép, chỉnh sửa. Thôi thì cứ Up lên dù màu sắc chưa ưng ý lắm.

Vì lần đầu làm nên anh chị em cứ ném đá thoải mái.

Stock:

Sản phẩm:

...
    chuot406, kevinhuynh12, muahexanh3 người khác thích bài viết này.
  2. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Up luôn cái file PNG

pitlamgimuahexanh thích bài viết này.
  3. Two

Two Thành viên cấp 3

tự nhiên có máy móc bên trong con ngựa k hợp lắm thì phải =,.=
    sinhdarkThịnh Zombie thích bài viết này.
  4. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

Cho màu thân người và ngựa có màu cùng giống nhau đi bác, nhìn cho có sự ăn nhập.
    Đổ bóng cho cái thân ngựa nữa
    Tổng quan nên blend màu để tạo cho sự ảo diệu một chút bác ạ (xuất hiện của con người-ngựa-máy của bác)
    :D Trên đây là nhận xét khách quan của em nha (Biết cái nguyên nhân bác lập topic này hehe) nếu bác ko thích nhận xét này thì inbox cho em, e khen cho. Anh em ta đọ văn :))
    Thịnh Zombie thích bài viết này
  5. Thịnh Zombie

Tính kéo màu ngựa với người cùng màu rồi, nhưng kéo không đẹp

6. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

E thấy đẹp ấy, bác cho nâu thêm tý nữa với làm cái mình bóng bóng lên chắc hợp ý. E không biết làm nhưng e nghĩ như vậy :D bác cứ thử coi
  7. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn vẫn chưa quên chuyện cũ à ? Mà bạn cũng hiểu lầm mình nữa , đâu phải cứ làm ra tác phẩm manip mới được bình luận tác phẩm của người khác đâu .
    Nhưng dù sao thì đây vẫn là một tác phẩm manip .
  8. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Ý kiến cá nhân:
    Ý tưởng: tốt
    Nguồn: tốt
    Màu: chưa tốt lắm
    Bonus: Không có bóng dưới nước, không có sóng luôn. đẩy thêm bóng cánh tay phải lên mình con ngựa, kéo cái vai trái nhân vật cao hơn vai phải xíu vì dáng người nhìn trực diệt còn dáng con ngựa là nghiêng 45 độ, or bạn xoắn cái eo cho có cảm giác quay người - nghĩ là khó hơn.
    Ý kiến cá nhân thoai, mình cũng không có chuyên môn, thấy gì nói thế.
    Thịnh Zombiemuahexanh thích bài viết này.
  9. pitlamgi

pitlamgi Banned

Đơn giản mà đẹp nhỉ :D
  10. Thịnh Zombie

Thanks nà, thực ra mình có cho bóng dưới nước rồi, cho mờ mờ thôi, cả làm gợn sóng ở các điểm tiếp xúc giữa nước và chân ngựa, nhưng có thể do up ảnh lên bị thu nhỏ lại nên nhìn không rõ.

Còn về bóng của tay trên mình ngựa đúng là mình quên chi tiếp này thật, dáng người + dáng ngựa bị vẹo đoạn giao nhau mình nhận ra nhưng không nghĩ ra cách sửa

Cảm ơn bạn đã góp ý..
    Nguyễn Ngọc Quang thích bài viết này
  11. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Phần lưng nối với phần ngực hơi dài,ngắn xíu cho đẹp :)
  12. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

phần dưới chân ở vũng nước, b nên tạo gợn sóng sẽ thật hơn ^^ nếu mất thời gian thì b nên tìm background rừng rậm chẳng hạn ^^
  13. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

sáng tạo wá bro ơi
  14. Timon

Timon Thành viên cấp 1

Mình nghĩ là nên bỏ mấy cái máy móc đi,nhìn ko hợp. với cả chỗ tiếp giáp giữa người với ngựa nên nắm bóp khéo hơn chút nữa
  15. Johnny22

Johnny22 Mới đăng kí

Background nguồn sáng từ góc phải mà bóng trên vai và tay người lại ở bên phải luôn hả bạn @@, bóng dưới nước cũng ko khớp vs background nên tốt nhất mình thấy bạn nên đổi background :D
  16. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Vậy bạn đẩy mạnh thêm sóng or tăng bóng dưới nước nhé. Theo mình biết kết cấu móng guốc con ngựa bị lõm ở giữa(do đóng móng) nên nước nhưng chỗ nông này thương bắn lên( do thấy tư thế của bạn đang di chuyển), bóng có thể mờ vì do độ trong của nước. Vậy nên đảnh thêm sóng là đc, không nhất thiết phải làm nước bắn vì di chuyển chậm, mà cho mạnh hơn xíu ok.
    Góp ý thoai nhé, không có ý chê bai j đâu, mọi tác phẩm bỏ công sức thực sự đều đáng được tôn trọng.
  17. Hoangsonptit

Hoangsonptit Thành viên cấp 2

Nhìn không ăn khớp mấy
  18. Thịnh Zombie

Đang tiếp thu ý kiến để làm part 2 Nhân Mã
  19. namtrung205

namtrung205 Thành viên cấp 1

Góp ý : Mình nghĩ bạn nên chọn cái cảnh nền khác(ghép với cảnh thực mình nghĩ rất khó) ví dụ như nhận xét của 1 bác trên đã nói.còn hình này ngoài những nhận xét của mọi người mình nghĩ cần có chút phản xạ của mặt nước cho nhân vật ghép thêm vào (vì còn đợi part 2 mà:-bd )
    Vd (tìm mãi mới có cái hình minh họa) :
    [​IMG] cái bóng đổ và cái phản xạ khác nhau đúng ko (việc đổ bóng dưới nước này......~X( )
    P/s: góp ý thôi nhá.còn ý tưởng +cái bạn thể hiện thì do hoàn toàn bạn quyết định.......Đang ngóng part 2:-bd .

Ủng hộ diễn đàn