Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ ACE Trong 4rum tư vấn dùm mình mua body máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Kennphoto, 9/6/13.

Lượt xem: 2,316

1. Kennphoto Mới đăng kí

ACE tư vấn dumg mình với - mình đang phân vân giữa 3 body là Canon eos 7D - 5D -50D mà chưa quyết định được là nên chọn body nào - mình chủ yếu chụp fashion - - vậy nhờ ACE giúp mình để mình có 1 lựa chọn sáng suốt - mình xin trân thành cảm ơn :)

...
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Khỏi phân vân nhiều, 5D thẳng tiến đi bạn :3 :3
  3. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Uầy, con Lumia EOS chắc khủng lắm nhở =))
    Sensor to = cái mâm chứ, ống kính dài hàng mét bạn nhỉ =))
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Galaxy S4 zoom nhé B-)
    Đùa thoai, 5D thẳng tiến...
  5. Kennphoto

Kennphoto Mới đăng kí

mình phân vân vì 5D bh k có hàng mới mà rất khó lựa chọn bạn ak
  6. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Có $$$ đẩy ngay D800 đi bạn :">
    Kennphoto thích bài viết này
  7. Kennphoto

Kennphoto Mới đăng kí

mình thiên về dòng canon hơn :) nếu như đủ lực mua D800 thì mình sẽ chọn 5D markIII bạn ak - dù sao cũng cảm ơn bạn
  8. xxxmoon

xxxmoon Thành viên cấp 1

7D + grip + lens F nhỏ (70-200 f2.8 IS or 24-70 f 2.8chẳng hạn :">) nếu muốn bắn nhanh và nhiều. (grip và thẻ nhớ khoảng 60mb/s là đc)
    Còn ko thì bạn có thể đổi lens thành 24-105 f4 + flash rời nếu tự tin vào shoot của mình :)
  9. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Giữa 3 con, không nói đến tiền ta chọn 5 Dê, ưu tiên Dê nặng 3, dê 1 và 2 hết sản xuất
  10. Kennphoto

Kennphoto Mới đăng kí

lens thì mình k lo - vì trc mình dùng 5DmII nhưng bất cẩn nên là die con máy :( h tiền ít mua lại thì đang có 3 dòng k biết chọn dòng nào - mấy ông a bảo con 7D là dòng thể thao cho người nghiệp dư - mà 5D và 50D thì h khó kiếm hàng chuẩn :(
  11. xxxmoon

xxxmoon Thành viên cấp 1

nếu ko lo lens thì cứ 7D mà tới bạn à, burst ngon chụp fashion là chuẩn rồi :)
    Ko thì 1Dx cho nó nhanh, khỏi đắn đo :D
  12. Kennphoto

Kennphoto Mới đăng kí

mình mà đủ $ thì khỏi nói bạn ak :D cảm ơn bạn nhé :)
    xxxmoon thích bài viết này
  13. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Tất nhiên là người ta sẽ nghĩ đến 5D đầu tiên :v :v
    Nhưng nếu bạn lo sợ lí do 5D ngừng sản xuất lâu, khó kiếm được máy chuẩn thì nên quyết luôn 7D.
    Đằng nào thì 5D cũng không có chế độ quay HD (ít dùng nhưng chắc chắn sẽ có lúc cần), còn 50D thì dưới cơ 7D về công nghệ là chắc chắn rồi.
    Quất luôn làm gì phải nghĩ nữa =))))
  14. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

5D 2nd. xách lên LBM check shot.
    5D2 thì check đc.
    Fashion thì thực ra 50D hay 7D cũng thừa sức. Chả sao cả.
    Chú ý mấy con L lên detail cho tốt
  15. haanhdung

haanhdung Mới đăng kí

bạn nên mua 5d vừa rẽ dùng dễ setup chứ 5d maxll hay 7 d mà dùng ko quen khó chỉnh lắm

Ủng hộ diễn đàn