Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác design giúp em ảnh cho bé

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Ngọc Linh Anh, 12/12/12.

Lượt xem: 3,492

1. Ngọc Linh Anh Mới đăng kí

[​IMG]Chộp được khoảnh khắc đáng yêu của bé ko dễ dàng, mà em gà mờ trong việc shop ảnh. Mong các bác giúp em để em sớm có tấm ảnh đẹp rửa cho Con nhân dịp năm mới ạ. Các bác giúp em làm thía nào cho bé long lanh hơn nhé. À mà, ảnh em chụp = IP4S thì rửa size lớn nhất có thể là bao nhiêu X bao nhiêu ạ? Cháu cảm ơn cô dì chú bác gần xa nhiều lắm ạ! Chúc cả nhà những ngày cuối cùng của năm cũ vui vẻ nha!

...
  2. Linh Giang

Linh Giang Thành viên cấp 2

Làm cho trẻ con là khó nhất :-ss

3. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Vừa chụp một bộ ảnh trẻ con xong nên tiện chỉnh giúp bạn luôn, bạn có thể tách bé khỏi nền rồi cho vào lịch cũng được, lịch thì bạn search trên mang.
    Ảnh dung lượng thấp quá nen mình ko chỉnh chi tiết hơn được
    TranDao, Ngọc Linh Anh, nguoi_du_muc4 người khác thích bài viết này.
  4. nguoi_du_muc

nguoi_du_muc Thành viên cấp 2

bạn nào có background cho trẻ con thì ghép cho bạn ý cho đẹp.
    Ngọc Linh Anh thích bài viết này
  5. tranchituyen

tranchituyen Thành viên cấp 2

bạn chỉnh da đẹp quá...có thể cho mình biết sơ các bước bạn làm hoặc có thể cho mình cái file psd ngâm cứu dc k bạn...thanks bạn
    vanbubuhth02x1 thích bài viết này.
  6. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

bé đẹp rồi, xóa cái bg là ổn bác ạ ^^
    Ngọc Linh Anhhth02x1 thích bài viết này.
  7. thienbrand

thienbrand Thành viên cấp 1

Bạn Ctrl + J, làm Gaussian Blur vừa đủ, sau đó tạo 1 lớp mask xóa đi những chỗ ko phải làn da là xong
    hth02x1 thích bài viết này
  8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mình dùng LR để chỉnh màu sắc, ánh sáng thôi chứ mình ko làm da, chỉnh những cái kia thì nó tự ra thế vì da trẻ con mịn nên ko cần phải làm da. Vì ảnh chất lượng thấp nên lúc kéo màu cho tươi hơn cho hợp với trẻ con thì một số chỗ bị ám xanh, tại vì ảnh trẻ con nên mình thấy thế cũng ok nhưng mắt e bé bị chuyển xanh nên mình cho vào ps để chỉnh lại mắt.
  9. tony_doan

tony_doan Thành viên cấp 2

Bé con dễ thương quá. PS tý xíu và làm sáng phông để mẹ/bố cháu dễ ghép phông khác thôi

10. Ngọc Linh Anh

Ngọc Linh Anh Mới đăng kí

Hic hic, cảm ơn các bác nhiều lắm. Ho Ly và bác Tony Doan làm giúp em các Bg được ko? em ko rành mấy cái này, trăm sự nhờ các bác ạ. Thanks các bác nhiều lắm!
  11. Ngọc Linh Anh

Mình ko biết cách ghép BG, bạn có kinh nghiệm giúp mình luôn được k? phông nào trông tự nhiên, thật thật 1 chút cho dễ thương là được, cảm ơn hth02x1 nhiều lắm!
  12. Ngọc Linh Anh

Mình rất ưng cái ảnh bạn hth02x1 làm giúp mình nên bạn bớt chút thời gian hoàn thiện nốt cái BG giùm mình nha. À mà mình có 1 mong muốn nho nhỏ là mình muốn giữ màu xanh nguyên bản của Con Thú Bông mà cháu ôm trên tay có được ko hả hth02x1?
    Với ảnh này kích cỡ tối đa mình có thể rửa ra là size bao nhiêu X bao nhiêu hả bạn? Tks nhé!​
  13. TM-Knight

TM-Knight Thành viên cấp 2

Đẹp quá :x Dễ thương quá :((
  14. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Có nhờ trên đây rồi cơ àh? :-B
    Bạn có thể up lên mf rồi share link để các bác ở đây lấy ảnh chất lượng cao hơn! Ở đây toàn cao thủ mà :D
  15. Ngọc Linh Anh

winter ơi nhưng mình ko up được ảnh gốc, mình gửi rùi, winter up giúp mình hoặc chỉ mình cách được k? thanks winter nhiều
  16. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Hình như ảnh của bạn chất lượng chỉ có chừng này thì phải :D
  17. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Ngọc Linh Anhhth02x1 thích bài viết này.
  18. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

ok mình sẽ cố, nhưng bạn up lên mediafire ảnh gốc là ảnh lấy trực tiếp từ ip4s, ko phải ảnh đã up lên fb thì dung lượng mới cao được hoặc bạn send ảnh đó qua message của fb mình http://www.facebook.com/vo.doi.boy, bạn nhớ là ảnh gốc lấy từ ip nhé, ko phải là ảnh đã up lên fb. Con thú bông của cháu thì màu hơi lẫn vào cái áo nên mình sẽ để hơi xanh và sáng lên chút thì sẽ nổi hơn, mình sẽ ko để xanh hẳn như trên kia nữa.
  19. Anh Quên Rồi

Anh Quên Rồi Thành viên cấp 1

bé nhìn đáng yêu thế không biết, chụp IP4S nhưng up FB nên chất lượng nó giảm đi
  20. Ngọc Linh Anh

Mình thik BG như thế này, bỏ mấy con Mèo đi có đươc ko bạn ơi?

Ủng hộ diễn đàn