Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bạn giúp đỡ cái phím tắt này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Vo Minh Tam, 24/8/12.

Lượt xem: 2,470

1. Vo Minh Tam Thành viên cấp 1

Một số TUT có dùng đến phím tắt Ctrl + Alt + ~ , mình search google mà lại chẳng thấy gì hết, mình xài CS5 mà phím này thấy không ăn thua. Bạn nào biết thì chỉ mình, cảm ơn.

...
  2. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Nếu không nhầm thì nó là Load selection thì phải. Bạn vào Select > Load selection. Đó là đới với bản CS3, còn CS5 thì không rõ nó có đổi ko.
  3. q.lieumy

q.lieumy Thành viên cấp 1

Ý của Bạn là phím tắt này phải không : Ctrl + Alt +Shift + ~ ,đây là lệnh tạo vùng chọn những phần sáng nhất của ảnh . Với CS5 thì đã thay đổi là : Ctrl + Alt +Shift + 2 , nếu đổi + 2 là + 3 hoặc +4 , +5 thì vùng chọn sẽ rộng hơn .
    Chào Bạn _ Chúc vui . Thân
    Vo Minh Tamsayhello thích bài viết này.
  4. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Xem một tut hướng dẫn chọn vùng sáng nhưng mà quên mất. Đang k biết làm thế nào để tìm lại thì lại thấy ở đây :)

Ủng hộ diễn đàn