Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ Cao Nhân Chỉ Giúp Về Hiệu Ứng Ghép Ảnh Như Thế Này ^ ^

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Đoàn Triệu Nguyên, 7/3/13.

Lượt xem: 3,848

1. Đoàn Triệu Nguyên Thành viên cấp 2

lồng ảnh vào như thế này nè các thím , uhm mà là newbie mong các thím thông cảm :D , trước đây có vào topic nhờ vả blend ảnh, vô tình thấy 1 thím nào làm dùm giờ tìm lại hông thấy đâu hết nên tiện hỏi mọi người luôn :D
    p/s: ý mình là để ghép ảnh tưởng tự như thế này thôi , cần tut đó mọi người

...
  2. Lê Thế Anh

Lê Thế Anh Thành viên cấp 2

cần tut hay cần nhờ vậy, nhờ thì stock đâu
  3. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

easy nhưng mình éo phải thím, thím thì quà đâu???
  4. n811992

n811992 Thành viên cấp 1

không khó đâu! chủ yếu là cái stock
  5. Đoàn Triệu Nguyên

Đoàn Triệu Nguyên Thành viên cấp 2

ý mình là để ghép ảnh tưởng tự như thế này thôi :D , sr mình quen thói ở bên voz nên cứ xưng " thím " :))
  6. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

- Fill một lớp màu phía trên hình mod. Dùng gradient tool vẽ màu (2 màu như trong hình).
    - Dùng brush mềm xóa nhẹ phía trên gương mặt mod. Cơ bản là thế sẽ ra đc như pic trên. Những thao tác khác (thêm text, brush, flare... bạn thêm vào sẽ cho ra bức ảnh như pic mẫu).
    P/S: Nói thì dễ nhưng không biết bạn hiểu ko, mình tệ trong phần giải thích cách làm :-s
    Phan Tấn Công, debuchy, Pùm Trà1 người khác thích bài viết này.
  7. Đoàn Triệu Nguyên

chưa hiểu lắm , vậy còn cái hình nền mình xử lý sao hở bạn :-/
  8. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

CŨng lắm lớp phết mới ra thế này !
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  9. Ngựa Hoang Gemini

Xử lý thế nào là thế nào, mình cóc hiểu bạn nói gì :-s
  10. Đoàn Triệu Nguyên

nói chung mình newbie cóc biết cái gì hết :-s tại không biết tác giả dùng bằng texture hay tự làm cái hình nền trên
  11. Ngựa Hoang Gemini

Nếu thế thì bạn chịu khó bỏ ra ít thời gian xem qua box hướng dẫn PS căn bản cho newbie đi, bạn phải có một ít kiến thức về nó thì nói bạn mới hiểu đc chứ. Cứ từ từ mà đi vậy đừng có nhảy cóc. Thân!
  12. Đoàn Triệu Nguyên

thank bạn cóc .

Ủng hộ diễn đàn