Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ chỉ cách hòa 2 nền ghép

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi wancheung, 22/3/14.

Lượt xem: 5,584

1. wancheung Thành viên cấp 2

Em có cái hình và đã xóa cái nền sau để ghép cái nền trời vào. Nhưng không biết cách nào để xóa mờ đoạn giao thoa giữa 2 cái hình để nhìn nó tự nhiên được.
    Các bác chỉ dẫn từng bước cho em với ạ. Em là gà mới bập bẹ nghịch PTS thôi :)

Cám ơn các bác!

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Tạo layer mask cho layer trên, lấy brush mềm, đen bôi xóa trên cái layer mask đấy là được bác ạ. Nhớ bấm vào cái mask để tô nhá
    wancheung thích bài viết này
  3. wancheung

wancheung Thành viên cấp 2

tranvan.muon : đây là hình nền trời:
    Còn đây là hình cần ghép nền:
    Nhờ bác hướng dẫn chi tiết để em có thể làm với ạ.
    Bác lenm ơi, cám ơn bác nhé, bác có thể hướng dẫn cụ thể và chi tiết hơn nữa được không ạ. Em gà lắm!
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Thực ra thì cách của mình là cách chữa cháy, còn nếu đầy đủ bạn nên search TUT tách ghép hình ngay trong forum này của bác Thiên Ma, khá là chi tiết, nếu tách tốt thì khâu hiệu chỉnh tẩy xóa sẽ dễ dang hơn nhiều
  5. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Mong ấy hiểu những gì mình viết.
    huyhungvo, Đại Trần, wancheung2 người khác thích bài viết này.
  6. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

Mình thấy hình trên của bác khanhdu1994 đã quá rõ và dễ hiểu rồi, ý của bác khanhdu1994 là bác add layer mask cho hình bầu trời rồi brush theo thông số như trên, thì từ từ sẽ quen cách làm hài hoà giữa các hình ghép khi ngoại cảnh không được tốt! Cách này hiệu quả và thông dụng nhất!
  7. wancheung

wancheung Thành viên cấp 2

Cám ơn các bác đã tận tình chỉ bảo và giúp đỡ nhé!
  8. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

Làm xong sau khi chọn vùng bầu trời bạn dùng shift+f6 để làm loãng ra rồi nhét qua bg là ok cho nó xuống dưới, nếu vẫn còn thì dùng công cụ Ở chà sơ qua là OK cái này mình chỉ cách đơn giản nhất ík

Ủng hộ diễn đàn