Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ góp ý business card tự chế

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi DzungNv, 5/3/15.

Lượt xem: 3,046

1. DzungNv Mới đăng kí

Mình có tự chế 1 namecard, vác lên đây nhờ mọi người coi hộ.
    Ai có lòng chỉnh sửa thì mình cũng xin nhận nhé ạ :)

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. DzungNv

DzungNv Mới đăng kí

File corel của card tại đây
    ww w.mediafire.com/?497q954tod5n471
    ww w.mediafire.com/download/hc00d1vh17fv7h3/Card-Hoang_Phat_Bat_Trang.cdr
  3. kenny_hung79

kenny_hung79 Banned

Chưa ổn bạn ak! mình nghĩ bạn nên tham khảo những mẫu name card bố cục thiết kế tốt trên google trước rồi hãng bắt tay vao làm bạn nhé!
    DzungNv thích bài viết này
  4. DzungNv

DzungNv Mới đăng kí

Cảm ơn bạn, mình tự doanh nên tìm hiểu cách làm chứ ko phải dân designer chuyên nghiệp :) Bạn thấy ko ổn đoạn nào bạn.
  5. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Mình góp ý tí nhé, mình cũng ko phải design pro nên có gì bạn thông cảm:

- Bạn sử dụng quá nhiều font ở mặt trước. Thông thường người ta sử dụng 1 hoặc tối đa 2 font cho card thôi.
    Mặt sau, dòng chữ trang web có font chữ serif (có chân) nên không dễ nhìn, ko nổi bật, và cũng font quá bình thường nên chưa được đẹp.

- Logo ở 2 mặt có màu sắc khác nhau, người ta sẽ không biết thật sự thương hiệu của bạn logo có màu gì?

- Màu sắc hoa văn nền và màu sắc logo chưa hợp nhau lắm. Mình nghĩ hình nền thì nên màu tối hơn. Màu hồng của logo cũng chưa đẹp lắm...
    Free The BoxDzungNv thích bài viết này.
  6. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Mình thấy màu logo 1 màu nâu thì nhìn mạnh mẽ hơn logo màu hồng..
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Cho mình hỏi chứ bạn tự design cái logo ấm trà luôn hả?
    Bạn là người có tên trên name card, hay là chủ cơ sở ?
    Hay là bạn làm dùm ?
    Với cái logo ấm trà thì khá là có ý tưởng, bạn chỉ cần bỏ dòng chữ ở giữa đi, thu nhỏ vòng tròn màu trắng lại cho bớt trống trải, và cố gắng cách điệu thêm phần chân thay vì 1 cái gạch ngang như trên.
    Vị trí đặt logo trong name card thì hoàn toàn phù hợp rồi. Nhưng 3 cụm chữ còn lại thì không hợp nhãn tí nào bên nên thử sắp xếp lại.
    Thêm nữa bạn thử sử dụng màu vàng của đất xem thử ntn, hoặc sử dụng những tone màu của gốm Bát Tràng nữa nha, ví dụ như màu xanh của gỉ đồng chẳng hạn.
    Còn nếu như có lòng chỉnh sửa cho việc phát triển cho thương hiệu gốm Việt thì cũng phải có tí tửu cho nó nhuốm màu quê hương nữa bạn.
    DzungNvskylla25 thích bài viết này.
  8. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

mặt trước : không nên sử dụng pattern cho nền, tại vì nó ko có ý nghĩa và cũng chẳng đẹp (chỉ là lặp đi lặp lại logo )
    còn mặt sau thì nên dùng 1 font thôi, có thể thu nhỏ logo lại
    về logo : làm về gốm thì dùng màu nâu đất phối với cam đất sẽ đẹp hơn,
    bonus cho bạn cái namecard mình làm hồi tốt nghiệp, cũng về gốm nhưng chuyên mảng sứ nên dùng tông xanh - xám, bạn có thể tham khảo cách sắp xếp, bố cục nhé
    DzungNvdabeomoon thích bài viết này.
  9. DzungNv

DzungNv Mới đăng kí

skylla25
    - Bạn sử dụng quá nhiều font ở mặt trước. Thông thường người ta sử dụng 1 hoặc tối đa 2 font cho card thôi. ~> Mình không phải dân designer chuyên nghiệp nên thử thách chút font nhiều :D
    Mình đang coi mặt toàn logo là mặt trước, mặt có thông tin là mặt sau bạn nha, hơi ngược với bạn.

Mặt sau, dòng chữ trang web có font chữ serif (có chân) nên không dễ nhìn, ko nổi bật, và cũng font quá bình thường nên chưa được đẹp. ~~> Mình nghĩ là font có chân trông sẽ mạnh và dễ chú ý hơn ko chân chứ.
    - Logo ở 2 mặt có màu sắc khác nhau, người ta sẽ không biết thật sự thương hiệu của bạn logo có màu gì? ~~> Thực thế logo của mình màu nâu bạn ạ, mình không có ý tưởng màu nền của mặt trước nên nếu để logo màu nâu thì không chọn được nền :D

- Màu sắc hoa văn nền và màu sắc logo chưa hợp nhau lắm. Mình nghĩ hình nền thì nên màu tối hơn. Màu hồng của logo cũng chưa đẹp lắm...
  10. DzungNv

DzungNv Mới đăng kí

dabeomoon
    Cho mình hỏi chứ bạn tự design cái logo ấm trà luôn hả? ~~> Anh mình design giúp (KTS xây dựng), tại nhà mình hiện tại sản xuất ấm chén và phát triển nhờ ấm chén nên logo dạng cái ấm
    Bạn là người có tên trên name card, hay là chủ cơ sở ? ~~> Mình thêm tên cho nhân viên kinh doanh của bên mình. Mình là chủ cơ sở.
    Hay là bạn làm dùm ?

Với cái logo ấm trà thì khá là có ý tưởng, bạn chỉ cần bỏ dòng chữ ở giữa đi, thu nhỏ vòng tròn màu trắng lại cho bớt trống trải, và cố gắng cách điệu thêm phần chân thay vì 1 cái gạch ngang như trên. ~~> Trước đó nó không có phần chữ, mình thấy trống quá nên gom chữ vào trong.

Vị trí đặt logo trong name card thì hoàn toàn phù hợp rồi. Nhưng 3 cụm chữ còn lại thì không hợp nhãn tí nào bên nên thử sắp xếp lại. ~~> Mình không có ý tưởng gì lắm nên mới để vậy, đang hạt bí :)

Thêm nữa bạn thử sử dụng màu vàng của đất xem thử ntn, hoặc sử dụng những tone màu của gốm Bát Tràng nữa nha, ví dụ như màu xanh của gỉ đồng chẳng hạn. ~~> Mình mệnh hoả, đang sử dụng logo màu đất, xanh gỉ đồng giống màu nước nên mình không sử dụng

Còn nếu như có lòng chỉnh sửa cho việc phát triển cho thương hiệu gốm Việt thì cũng phải có tí tửu cho nó nhuốm màu quê hương nữa bạn. ~~> Cần chi phí thế nào, xin bạn cho biết :)
  11. DzungNv

DzungNv Mới đăng kí

kemyeu
    mặt trước : không nên sử dụng pattern cho nền, tại vì nó ko có ý nghĩa và cũng chẳng đẹp (chỉ là lặp đi lặp lại logo )
    còn mặt sau thì nên dùng 1 font thôi, có thể thu nhỏ logo lại
    về logo : làm về gốm thì dùng màu nâu đất phối với cam đất sẽ đẹp hơn,
    bonus cho bạn cái namecard mình làm hồi tốt nghiệp, cũng về gốm nhưng chuyên mảng sứ nên dùng tông xanh - xám, bạn có thể tham khảo cách sắp xếp, bố cục nhé

~~> NameCard rất đẹp :)
    Tuy nhiên nếu là mình thì mình thích dạng 1 tấm truyền thống hơn dạng gập vì nó không tốn không gian ví đựng (mỏng hơn)
    Nếu có thể và có thời gian, mong bạn cho mình biết chi phí để hoàn thiện chiếc card này của mình :)
  12. leanhthuong

leanhthuong Thành viên cấp 1

Mẫu card của bạn theo mình bố cục chưa được hợp lý lắm và cách chọn màu nữa
  13. dabeomoon

DzungNv nếu đoán không lầm thì chắc là lư trung hỏa nhỉ.
  14. dabeomoon

DzungNv Nghịch tí nói chung là ý mình là bạn thử phối màu như trên xem thử, góp vui cùng bạn là chính. Nếu thích thì mình gửi file AI cho, còn nếu muốn trà dư tửu hậu thì có dịp ra lại Bát Tràng mời ly cà phê là được rồi.
  15. DzungNv

DzungNv Mới đăng kí

dabeomoon
    Đầu tiên là rất cảm ơn bạn vì bạn đã bỏ thời gian ra "nghịch tý" :)
    Mình thấy rất thích màu nền card(rất nền nã) và cách bố cục, tuy nhiên mình chưa thích cái logo lắm, trông nó hơi rườm rà :)
    Nếu có thời gian bạn thử giúp mình chút nữa về logo được không.
    Nếu có thời gian qua Bát Tràng thì cứ ới mình nhé, mình rất hi vọng được mời bạn cafe :)
    Số đt của mình O9O2 169 242. Cơ sở Hoàng Phảt Bát Tràng.
    P.s: Mình có thấy logo kiểu này rất gọn gàng, bạn có thể xem nhé :D
  16. DzungNv

DzungNv Mới đăng kí

17. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

ồ, mình chỉ muốn cho bạn xem cách trình bày chữ thôi, vì theo mình thấy namecard của bạn canh lề hơi lộn xộn, làm mất tính nghiêm túc của nó :D còn cái namecard của mình do là bài đồ án tốt nghiệp nên làm dạng gấp cầu kì, chứ namecard 1 mặt vẫn ok nhất.
  18. jerrymeoo

jerrymeoo Banned

namecard nhiều chữ quá =,= mình nhìn vào là không muốn đọc rồi đó

Ủng hộ diễn đàn