Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng sửa ảnh bị nhòe, thiếu sáng, dư sáng, và do máy ảnh lởm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi phamdinhvutien, 8/6/13.

Lượt xem: 6,128

1. phamdinhvutien Thành viên cấp 1

Mình có một đống ảnh sinh nhật mới chụp (trong phòng karaoke nên tối và hắt màu đèn). Toàn bị vài lỗi giống nhau :( Bạn nào hướng dấn mình cách khắc phụ với. Chi tiết một chút ạ. Mình up một vài ảnh lỗi bên dưới, nhờ các bạn chỉ hộ, mình sẽ tự làm với đống còn lại. Cảm ơn trước :)

Nhòe và tối

Tấm này không biết có ai biết cách sửa không :( lỗi nặng do nhòe, bắt hình chậm, chóa sáng nữa.

Tấm này bật Flash thì lại trắng phệch ra

...
  2. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

t cũng chỉ hơi hơi thắc mắc 1 tí thôi, nếu giả sử có phần mềm nào đo chỉnh ảnh nét, rõ hơn, đỡ mờ hơn và mấy tiêu chí ánh sáng... thì Sony Canon hay hội bán máy ảnh chuyên nghiệp nó bán cho ai?:D
    t đùa tí, chúc mừng sinh nhật cũ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    cái này t đầu hàng vô điều kiện, xem bạn nào siêu chỉnh đc!
    phamdinhvutien thích bài viết này
  3. phamdinhvutien

phamdinhvutien Thành viên cấp 1

nhtra Máy ảnh tốt thì chụp hình đẹp. Máy ảnh dở thì chụp xấu, dù có chỉnh sửa cũng khó bằng ảnh do máy tốt chụp. Còn chuyện xử lý rung, nhòe, noise, constract, dark-light ở photoshop hoàn toàn làm được . Kết quả cho ra có đẹp và tự nhiên hay không nhờ vào sức mạnh của phần mềm và tài năng của người sử dụng. OK? Khó nên mới nhờ ng pro giúp đây,
  4. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Tấm số 1 & 2 chắc không cứu nổi đâu, may ra còn #3
  5. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ủa c ok cái gì thế?:D
    í t là có sửa thì cũng đc một phần nhỏ thôi, tại vì nó còn 1 khoản nữa, tên là phục chế í.
    t thử, nhưng nó cứ bị làm sao í
  6. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

Nếu chụp nhòe và rung tay mạnh thế kia mà chỉnh đc đẹp lại bằng PTS thì chắc là ko cần máy ảnh đẹp làm j, chụp tối sao bạn ko đánh flash chỉnh flash đánh yếu thôi là đc mà
  7. phamdinhvutien

hakhanhbk2008 flash máy compact k chỉnh cường độ được bạn ơi. 2 bạn trên làm ảo quá :D thx. Mình có làm nét ảnh được với cả chỉnh sáng tối cũng k vấn đề. Vào đây để xem bạn nào làm tốt hơn mà học hỏi thôi.
  8. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

uầy, c chỉnh đc rồi thì cho t xem đc k?
    thực sự là t rất tò mò.:D
  9. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

"Còn chuyện xử lý rung, nhòe, noise, constract, dark-light ở photoshop hoàn toàn làm được"
    ps là công cụ thần kỳ :))
    MrSonGóa Vợ thích bài viết này.
  10. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

mình dùng compact máy vẫn chỉnh được flash mà,chỉnh đc 6 mức liền đó,còn PTS ko biết dùng nên cũng ko biết chỉnh :D
  11. phamdinhvutien

hth02x1 Ps thần kì nên mới có cái thể loại Manip như thật đấy :v Mấy cái reduce noise, constract, focus blur, với cả chỉnh dark-light trong menu Photoshop có hết mà? Bạn cười nham nhở thế k biết có biết Photoshop k vậy :| ?
    nhtra Không khác biệt nhiều, :| Google với từ khóa "Làm nét ảnh với highpass" :)
  12. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ờ t chụp chắc k đến nỗi rung như thế này nên k cần lắm, he he!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D
    đùa chứ, c cho t xem thành quả của c nào?
    giấu làm gì?:D
  13. Trần Trọng Phong

Trần Trọng Phong Thành viên cấp 2

t dùng lightroom kéo bừa đấy
    phamdinhvutien thích bài viết này
  14. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

hik, mình cũng chỉ mới tập tọe sử dụng thôi :( bạn cho mình xem ảnh bản sửa mấy ảnh trên được ko, để mình học hỏi :*
  15. tamanhquyen

tamanhquyen Mới đăng kí

2 cái nhòe nhòe thì chịu thôi hóng cao thủ#:-s
  16. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

phamdinhvutien bạn làm ơn cho mình hỏi công cụ focus blur sử dụng như nào và nó có tác dụng ra sao với, mình mới sử dụng PTS nên chưa rõ lắm :(
  17. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Ôi xem cmt của các bạn mới biết là trình PS của mình gà đến mức nào :(
  18. Góa Vợ

Góa Vợ Thành viên cấp 2

phamdinhvutien Anh size nho lam vay thi duoc, bac thu sau khi lam high Pass xong zoom vao anh co bi do ko? Cho du co lam min lai da, va do la buoc cuoi cung thi cung lam cho buc anh mat dep.
  19. MinhTrung

MinhTrung Thành viên cấp 2

Đã cố gắng hết sức:)

Ủng hộ diễn đàn