Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ làm giùm timeline facebook.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi bi.nguyen2012, 2/1/13.

Lượt xem: 3,295

1. bi.nguyen2012 Thành viên cấp 1

Mình muốn làm y trang cái timeline như vậy, mình đã có làm thử, nhưng có điều là cái tay của avata up lên thì k vừa kích cỡ, lại to hơn, có bác nào giúp giùm e. Cảm ơn nhiều.

...
  2. _kid_

_kid_ Thành viên cấp 1

bạn dùng avarta chính là hình timeline rồi chỉnh kích cỡ kéo sao cho phù hợp là đc đã từng làm rồi :D
  3. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Nếu bạn thích gửi ảnh mình làm cho nhé ^^
  4. bi.nguyen2012

bi.nguyen2012 Thành viên cấp 1

cũng kéo đó chứ mà k được, nhắn tin cho bagiabe mà k thấy trả lời :P
  5. bi.nguyen2012

bi.nguyen2012 Thành viên cấp 1

6. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Của bạn đây............
    Ngotai thích bài viết này
  7. travasa_1991

travasa_1991 Thành viên cấp 1

8. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Bạn có thể tải trực tiếp từ link đó cũng đc, vì ảnh bạn đưa chất lượng ko cao nên ảnh làm ra chất lượng cũng thế, nên bạn tải trực tiếp từ link..
    Bạn có thể sử dụng cách của bạn trên kia hoặc:

Vào FB của mình, chụp ảnh lại toàn bộ timeline và avarta đi kèm=> Ctrl+C , rồi Ctrl +N trong PTS, paste vào đó, để dễ làm hơn bạn Crop (phím C) mỗi timeline và Avarta thui...( Cái này là Layer 1 nha)
    Tiếp bạn đưa cái ảnh bạn cần làm vào PTS, move (phím V) vào cái ảnh trên kia, giờ ta có Layer 2)
    Bạn để Layer 2 Opacity tầm 50~70% ( cái này nằm bên phần Layer mà cụ thể là góc phải) rồi xài phím "M", bạn lấy trọn timeline, xong bạn đưa Layer 2 Opaticy về 100% , Ctrl+C=> Ctrl+N=> Paste=> Save as file .Jpg cho nó nhẹ..
    Tương tự Avarta thui...
    Nhưng nhớ cái Avarta thì lệch xuống dưới 1 tí nha, làm xong avarta thì Alt+Atrl+I, để kích cỡ ảnh to lên rồi save as....
    Cái ảnh tham khảo:
  9. chi xau xi

chi xau xi Mới đăng kí

không liên quan.... nhưng tình hinh em cũngmuón nhờ làm cai logo nhung e chưa đu tuoi đăng link,.. nay bác nào nhiệt tình inbox em cái... e gửi link và vẽ dùm e, vì em moi dk nên ko post bài đữo.... Đep em se gửi thêm tiền cafe ạh

Ủng hộ diễn đàn