Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người chỉ giúp cách làm mềm viền của ánh sáng chạy qua chữ

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi Ngo Cham, 27/10/13.

Lượt xem: 4,751

1. Ngo Cham Mới đăng kí

Mình cần làm ánh sáng chạy qua logo. Mình đã làm được rồi, nhưng mà mình không thể nào làm cho hiệu ứng ánh sáng được mềm hơn, nó chỉ là 1 khối vuông trông không tự nhiên, nhờ mọi người chỉ giúp mình với ạ.
    Cám ơn nhiều

...
  2. Dieptieuchau97

Dieptieuchau97 Thành viên cấp 1

file đâu? không có thì làm bằng răng ạ?:))
    cuongbaolocnet thích bài viết này
  3. Ngo Cham

Ngo Cham Mới đăng kí

Hix, mình vừa đăng nhập diễn đàn, tìm mãi mà không thể chèn file flash vào được, các bạn có thể hướng dẫn mình được không :( :">
  4. Ngo Cham

Ngo Cham Mới đăng kí

Mình làm theo hướng dẫn ở trang này:
    aloflash.com/thuc-hanh-flash/hieu-ung/464-hieu-ung-anh-sang-chay-qua-text.html
    Nhưng mà ánh sáng khi quét qua logo bị thẳng đứng, mình muốn làm mềm 2 bên để sáng dần vào giữa, nhờ các bạn giúp mình với.
  5. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

bạn tô màu linear gradient cho cái cái ánh sáng đó, ở giữa màu trắng, 2 bên giảm alpha xuống còn 0 là được

Ủng hộ diễn đàn