Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tư vấn body & Lens chụp hình cưới

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Zfoto, 26/8/14.

Lượt xem: 4,463

1. Zfoto Thành viên cấp 1

Xin chào mọi người, mình đang chuẩn bị chụp ảnh cưới cho thằng bạn thân. Mà vốn để lên đời máy thì quá eo hẹp! ^^
    Hiện mình đang xài canon 40D + 3 len : 18-55, 55-250 , 50-1.8
    Nhu cầu chụp thì ngoại cảnh,
    - Vậy body 40D có đáp ứng đủ để in ra khổ ảnh 50x70 không? ( tất nhiên là có sự trợ giúp của Photoshop tăng độ phân giải lên).
    - Mình đang muốn mua thêm len tamron 17- 50 Vc ( chụp góc rộng)

* Nhờ mọi người đang có chuyên môn về ảnh cưới tư vấn ạ, xin chân thành cảm ơn.

...
  2. vinh161

vinh161 Thành viên cấp 1

Chào bác,
    Em xin mạo muội góp ý, bác nên bán hết cả 3 lens đang có và dồn tiền mua Sigma Art 35 1.4 và Canon 85 1.8. Về cơ bản thì chỉ cần 2 lens đó là đủ hết nhu cầu chụp cưới, bác có thể tham khảo thêm ảnh em chụp, 90% ảnh em chụp chỉ bằng 2 lens tiêu cự 35 và 85 đó.
    Nếu chụp cưới kiếm tiền thì sắm thêm 1 con 40D nữa, không phải thay lens, 1 con 35 1 con 85. Nếu chưa cố được thì 1 body 2 lens kia cũng tạm, chịu khó tháo ra lắp vào một chút.
    40D thừa đủ in khổ 50x70, nói chung bác đừng quá bận tâm lời mấy thằng thợ in, về cơ bản ảnh to vậy người ta phải đứng xem cách ít nhất 1,5m, không ai dí mắt vào xem từng pixel, em đã từng dùng 1Dm3 có 10mpx chụp ảnh để in khổ A0, nên bác đừng lo vì 40D cũng 10mpx tương tự, với điều kiện chụp không run tay, out nét, đủ sáng và file RAW.
    À mà vì sao chỉ cần 35 và 85 là đủ hết nhu cầu thì em sợ rằng em phải type đến sáng, bác muốn tìm hiểu thì có thể add nick facebook em, DANG Duc Vinh.
    Ngô Mạnh, Đào Đình ChươngZfoto thích bài viết này.
  3. Zfoto

Zfoto Thành viên cấp 1

thanks bạn nhìu nhé, hihih chúc bạn vui
  4. Hậu Mập

Hậu Mập Thành viên cấp 2

Chụp cưới lấy cảnh nhiều thì nên dung lens wide. 17-50 nên mua non VC thôi + 1 con 50 1.4 USM.
    Vì sao 17-50 trùng tiêu cự 50 mà vẫn mua 50 vì độ nét của lens này k = con fix kia. + thêm VC ở tiêu cự wide là gần như không cần thiết. Sắm thêm con Flash rời + 1 chân máy đánh TTL off camera nhạy sáng theo Flash cóc là ok. Chụp cưới mà thế này thì hơi bèo nhưng dù sao cũng vẫn ngon bác àh. Nếu có tiền thì lên hẳn Full-Frame nhé. Mà đừng lên ông già 5D dù FF nhưng già quá r
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn