Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả ghép ảnh Doãn Chí Bình !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi nitnach, 12/12/14.

Lượt xem: 17,127

1. LordEmperor

LordEmperor Thành viên cấp 2

Em cũng góp vui chút :))
    Cho bác cái tấm này khoe với bạn
    Lose Myselfhatay1712 thích bài viết này.
  2. heheola

heheola Thành viên cấp 1

KwIVbou.jpg Mới tham gia 4rum. Chúc bạn vui vẻ :D
    Quanthanhtieu, Lose Myself, Luffy Mũ Rơm1 người khác thích bài viết này.
  3. Mr. Kent

Mr. Kent Thành viên cấp 1

4. Hide on bush

Hide on bush Thành viên cấp 1

Mem mới góp vui mong được giao lưu ^^ !
    Lê Trần Anh, huyenvo, teenboy95tb1 người khác thích bài viết này.
  5. Trà Xanh

Trà Xanh Thành viên cấp 1

bachvan1211 : ý bạn là VDS ko hoan nghênh những người KHÔNG BIẾT DÙNG Ps ... và những người chỉ biết vẽ tay hoặc dùng các soft design khác ngoài Ps thì phải đi chổ khác chơi ..
    Tương tự như : phải biết đá bóng thì mới dc vào sân vận động ...
    Buồn cười !
    davidthien thích bài viết này
  6. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

Mr. Kent lâu lâu rảnh rổi nghịch tý đó bác :D ! còn việc nhờ mà bị troll là do nhờ mà lúc nào cũng đưa ảnh chất lượng thì thấp, nhờ không thiện chí nên bị troll nhiều thôi>:)=))
    với tùy hứng với ảnh:)):)):)):)):))
  7. davidthien

davidthien Mới đăng kí

bachvan1211: Mình luôn ra vào vietdesigner là có nhiều topic vui cười một cách thoải mái do các bạn có tay nghề phá phách làm những tấm hình buồn cười....đây là một diễn đàn.

"Mình nghĩ một khi đã biết đến máy tính và vọc vạch nhiều - VÀ hơn hết là biết đến Viet Design thì chắc chắn họ sẽ biết đến PTS và có phần mềm đó rồi."

một câu bắt cầu siêu tưởng
  8. nitnach

nitnach Thành viên cấp 1

hi ^^ thực ra là em có biết làm nhưng làm ko đc đẹp lắm muốn nhờ cao thủ trên này làm hộ nhưng xem ra toàn ảnh troll thôi chứ chưa thấy bức nào thể hiện trình độ cả > lol
  9. bachvan1211

bachvan1211 Thành viên cấp 1

Trà Xanh :) ý mình không phải vậy đâu bạn.
    :) Dĩ nhiên mình không dám nói rằng tất cả mọi người vào VDS đều biết pts. Vây nên mình mới nói rằng họ nhác tìm hiểu, nhác học. Thay vào đó chỉ nhờ vả như một phong trào và sự ỷ lại.
    Thứ 2, mình nghĩ rằng mọi người đều có chút khả năng về pts mới đăng ký nick và nhờ vả ở đây.
    Bởi những người biết pts và muốn học thì mới tìm đến cái forum VDS này.
    Đấy là theo quan điểm của mình nhé.

davidthien : Mình đang nói đến việc người nhờ vả là thớt trong này nhé! Chứ không nói chung trong cả cái forum VDS to lớn này.

Mình luôn ra vào vietdesigner là có nhiều topic vui cười một cách thoải mái do các bạn có tay nghề phá phách làm những tấm hình buồn cười....đây là một diễn đàn.

"Mình nghĩ một khi đã biết đến máy tính và vọc vạch nhiều - VÀ hơn hết là biết đến Viet Design thì chắc chắn họ sẽ biết đến PTS và có phần mềm đó rồi"

một câu bắt cầu siêu tưởng.

Bạn nói mình bắt cầu siêu tưởng. Mình nói sai chỗ nào sao? Nếu bạn là 1 người chuyên vọc vạch máy tính như mình, liệu bạn có chất đầy 1 đống phần mềm như mình ở trong máy ko?
    Và liệu bạn có tự hỏi bạn biết đến VDS từ đâu không?
    Chẳng phải từ nhu cầu của bạn sao?
    Nhu cầu của bạn đưa bạn đến VDS thông qua gg, fb và v.v...
    Vậy cái gì gọi là bắt cầu khi bạn là một người có nhu cầu về pts?
    Bạn đến với VDS chỉ vì mấy tấm hình troll vui thôi sao?
    bạn tạo nick VDS chỉ để vào cmt vui thôi sao?
    Ngẫu nhiên ko phải vậy đúng ko?
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/12/14
  10. bachvan1211

Còn các bạn tự nhiên nói cái này nhảy qua cái kia. Mình chỉ nói đơn giản. Với kỹ thuật cắt ghép và warp ảnh. Mỗi cá nhân cho dù họ có giỏi các soft khác đi chăng nữa. Thì với những điều họ muốn thì điều duy nhất họ vào đây là tìm các tut hướng dẫn cắt ghép. Chứ không phải là đi nhờ vả.
    Còn nếu như chủ thớt nhờ vả đây là vì trình độ còn gà, thì mình cũng đã nói là do họ lười tìm hiểu. Chứ thực sự, mình xem từ trước tới nay. Các ảnh nhờ vả đều là cắt ghép, xóa.
    Với những kỹ năng cơ bản đó. Các bạn đó chỉ cần bỏ ra vài tiếng đồng hồ xem các tut trên youtb hay VDS là cũng có thể tự làm được rồi.
    :) Nhưng vì quá nhác ngồi vọc vạch nên họ mới đem lên nhờ.
    Vậy thắc mắc của mình liệu đúng hay sai?
  11. lenm

lenm Thành viên cấp 4

thực sự thì người tìm hiểu cho vui cho biết với người tìm hiểu để làm việc nó khác nhau lắm đấy bạn bachvan1211 ạ, thê nên cứ kệ đi. VDS cũng như Voz, khởi điểm lúc đầu nó hoàn toàn khác với cái hình ảnh xây dựng sau khi có chút tiếng tăm, cái chuyện đó là bình thường, mỗi người có một mục đích riêng khi vào diễn dàn, tất nhiên chuyện chỉ nhăm nhăm đi nhờ vả mà k chịu học hỏi thì k ai hoan nghênh cả, nhưng mà bạn thấy đấy, những người đấy ít khi nhận lại được thứ họ muốn :)) Còn mình học để làm, để kiếm cơm, thì chắc chả phải bô lô ba la lên nhờ người này làm cái này, người này làm cái kia. Và kết quả mình nhận lại cho bản thân cũng khác, cái đó chắc k cần nói nhỉ :)
    bachvan1211 thích bài viết này
  12. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Với cả, nói đi nói lại, có cái chỗ cho anh em vui cười, cũng k hẳn là xấu, chỉ là cái gì quá cũng k tốt thôi
  13. bachvan1211

lenm Mình hiểu rồi. Mình chỉ hi vọng mấy cái topic nhờ vả như thế này giảm bớt đi. Thay vào đó là những topic nhờ vả với yêu cầu trình độ cần thiết thực sự
  14. nitnach

nitnach Thành viên cấp 1

bachvan1211 : bác giải thích hộ em topic nhờ vả yêu cầu trình độ cần thiết thực sự là như nào ạ !
    em ko có trình độ thật đấy . nhưng những bài giúp đã thể hiện trình độ chưa .. ghép như thế thì em cũng làm được ..@@
  15. bachvan1211

nitnach mình ví dụ nha. Chẳng hạn bạn muốn xóa 1 số nhân vật và thêm 1 số nhân vật khác trong một bức hình mà bạn chỉ muốn có 1 mình bạn. nhưng bạn ko thể làm được.
    Nhưng những yêu cầu đó kèm theo hình ảnh chắc chắn phải là nghiêm túc.
    Còn như bạn nhờ ở trên thực sự chẳng ai muốn giúp đâu.
    Vì nó chẳng có nghĩa. thay vào đó là troll
  16. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

Yêu cầu của thớt không có lý do chính đáng nên bị troll thế thôi. Mà troll thì ai bỏ thời gian làm cẩn thận. Bạn nhờ những yêu cầu như làm ảnh thẻ hay những gì tương tự ai troll bạn. nitnach

Ủng hộ diễn đàn